Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Cây Đèn Thần
  • MASTER

Cây Đèn Thần

CHUYÊN ĐỀ: THEMES CHO iPHONE Empty CHUYÊN ĐỀ: THEMES CHO iPHONE 7th April 2015, 5:05 pm

Có thể thay các icon mặc định hay ảnh nền ở HomeScreen theo ý mình thì cái iPhone sẽ trở nên gần gũi hơn khá nhiều và luôn được đổi mới thường xuyên tránh sự nhàm chán cho người sử dụng. Tham khảo ở nhiều forum khác nhau mình cũng đã tự làm đc cho mình 1 Skin như ý, post bài này hi vọng phần nào giúp cho anh em cũng tự tạo đc các Skin ưng ý và cùng nhau chia sẻ các kinh nghiệm cũng như phong cách riêng của mỗi người 

================================================== ====

Cách làm như sau :

1/ Trên PC của bạn phải có ibrickr ( Các bạn có thể tải ibrickr và tham khảo cách dùng đã được SMod. BadKid ) ở Đây

2/ Trên PC chạy ibrickr.exe/Application/Browser Application/SummerBoard rất dễ tìm vì nó sắp xếp danh sách theo lần lượt thứ tự từ A-->Z (hình icon là hình menu của iPhone)

3/ Cài xong SummerBoard thì khởi động lại iPhoneSummerBoard sẽ cho ta 4 Theme có sẵn cho mình lựa chọn. 

4/ Muốn làm theme của mình thì:

Các bạn dùng trình tạo ảnh như Photoshop thiết kế với các định dạng và kích cỡ ảnh như sau :

StatusBar.png - Status bar 320x20 pixel
Wallpaper.png - Wallpaper 320x480 pixel
Dock.png - Dock 320x91 pixel
MiniDock.png - Mini dock 320x37 pixel

CHUYÊN ĐỀ: THEMES CHO iPHONE Antoniblue-3

+ Vào Ibrickr chọn File rồi CreatFolder tên của mình trong thư mục/var/root/Library/SummerBoard/Themes/ 

+ Upload các file ảnh kia vào thư mục của mình: 
VD: /var/root/Library/SummerBoard/Themes/Tên thư mục mà bạn đặt/ 

+ Muốn làm các Icons thì dùng Ibrickr tạo 1 folder trong thư mục theme mình vừa tạo
VD: /var/root/Library/SummerBoard/Themes/Tên thư mục mà bạn đặt/Icons/

Tạo ảnh icon thì tạo với các tên tương ứng như:
Phone.png | Text.png | iPod.png | Clock.png etc...

+ Vào chương trình Summerboard chọn Theme của mình vừa tạo xong ( tên theme là tên thư mục mình tạo) 

CHUYÊN ĐỀ: THEMES CHO iPHONE Img9006db8

Chúc các bạn có 1 Skin ưng ý mang phong cách riêng của mình

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]