Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

• Thành Viên

ducduy

iPad mới có tính năng Personal Hotspot nhưng dường như nó chỉ làm việc với mạng AT&T, Verizon và một số mạng ở Mỹ và Canada khác, ở các nước khác tính năng này ko hiện lên trong phần settings của iPad. Ở Úc tính năng này cũng bị ẩn đi và chưa sử dụng được với nhà mạng nào, mình đã thử vài SIM rồi.

Bài này hiện tại mới chỉ test tại Úc, chưa test tại VN được nên bác nào test xong báo em nhé, thanks
 Hướng dẫn turn on Personal Hotspot cho iPad 4G mới (not wifi only)  Overview_bucket_4g

Công việc đầu tiên nhắc tới là Carrier Logo(biểu tượng nhà mạng), đôi khi có thắc mắc rằng biểu tượng hiện ở góc trái màn hình ở đâu .... v v và chứa thông tin j.

Để thay được logo này các bác download theo link các ảnh bên dưới và save về desktop của bạn.

Telstra
 Hướng dẫn turn on Personal Hotspot cho iPad 4G mới (not wifi only)  Telstra2
 Hướng dẫn turn on Personal Hotspot cho iPad 4G mới (not wifi only)  Telstra
Optus
 Hướng dẫn turn on Personal Hotspot cho iPad 4G mới (not wifi only)  Optus
Virgin
 Hướng dẫn turn on Personal Hotspot cho iPad 4G mới (not wifi only)  Virgin
Vodafone
 Hướng dẫn turn on Personal Hotspot cho iPad 4G mới (not wifi only)  Vodafone
 Hướng dẫn turn on Personal Hotspot cho iPad 4G mới (not wifi only)  Vodafone2
Three
 Hướng dẫn turn on Personal Hotspot cho iPad 4G mới (not wifi only)  3Telstra
Telecom NZ
 Hướng dẫn turn on Personal Hotspot cho iPad 4G mới (not wifi only)  TelecomNZ

Hãy chắc chắn rằng bạn đã tắt ứng dụng iTunes đang chạy trước khi thực hiện các bước tiếp theo.

Với Mac OS X bạn mở Terminal.app và copy - paste dòng lệnh sau

defaults write com.apple.itunes carrier-testing -bool true

Với Windows, mở Command Prompt và copy lệnh sau và chạy

"%ProgramFiles%\iTunes\iTunes.exe" /setPrefInt carrier-testing 1

Nếu dùng Win 64 bit, lệnh như sau:

[i]"C:\Program Files (x86)\iTunes\iTunes.exe” /setPrefInt carrier-testing 1[/i]

[i]Sau khi chạy lệnh, bạn tắt cửa sổ Terminal(Command Prompt với Windows 7) và bật iTunes lên.[/i]

[i]CHuyển sang tab iPad và giữ Option(Shift với Windows) và Click Restore rồi chọn file mà bạn đã save lúc trước[i](xxx.ipcc)[/i][/i]

[i][i]Làm lại một lần nữa với nút Check For Updates, sau đó khởi động lại iPad của bạn.[/i][/i]

[i][i]Sau khỉ khởi động iPad của bạn, bạn sẽ thấy Personal Hotspot đã hiện lên trong phần Settings của iPad.[/i][/i]

Hướng dẫn turn on Personal Hotspot cho iPad 4G mới (not wifi only)  6862083076_21f4fac04d_z

Hướng dẫn turn on Personal Hotspot cho iPad 4G mới (not wifi only)  6862083278_d3f683bbe4_z

Hướng dẫn turn on Personal Hotspot cho iPad 4G mới (not wifi only)  6862082676_28e0b23b84_z

Hướng dẫn turn on Personal Hotspot cho iPad 4G mới (not wifi only)  7008206817_bacfd4f509_z

iPhone kết nối với 3G của iPad

Hiện tại mình mới chỉ có được Carrier Logo của các nhà mạng tại Úc, mình sẽ update nhà mạng VN sau nếu có thể, thanks

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]