Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

• Thành Viên

HIPVIP!

Hôm nay nay mình có post một thông tin là Cách Restore SAM cho iPhone đã unlock SAM mà Restore lại iPhone cách bạn có thể áp dụng theo cách sau

Đây là cách áp dụng cho những iPhone đã unlock bằng SAM,mà khi lỡ Restore lại mà không có sóng nhưng đã có File Backup Lockdown trước đó.

Đây là cách Tham khảo từ unlockbot họ đã làm được,mình chưa làm nhưng bạm nào đã Restore lại coppy Lockdown mà vẫn không có sóng thì làm theo cách này thử nhé
Cách này đã làm được trên iPhone chạy IOS 5.1.1 Jailbreak tethered.
• Bước 1: Jailbreak iPhone của bạn chạy iOS 5.1.1.
• Bước 2: Cài đặt SAM trên IOS 5.1.1.
• Bước 3: Xoá Lockdown.
• Bước 4: Và coppy Lockdown đã lưu từ trước vào đường dẫn này: / var / root / Library / Lockdown.
• Bước 5: Khởi động lại iPhone của bạn.
• Bước 6: Vô hiệu hoá SAM.
• Bước 7: Khởi động lại, và sau đó chờ đợi nó load sóng.
Click here to view the original image of 794x413px and 87KB.

Nhưng đó chỉ là cách áp dụng cho iPhone có bb thấp muốn giữ lại bb thấp để đề phòng còn cách xài Sim gép.

Còn một cách mới nữa,hôm nay mình có test kỹ iPhone 4 lock của mình chạy IOS 5.1 bb 04.12.01 đã unlock SAM xài ok,và mình đã up trực tiếp từ iTune lên IOS 5.1.1 khi nó up xong tự Active và sóng gió ok,vì vậy cách này có thể áp dụng cho những ai đang sử dụng iPhone 4 lock bb 04.11.02 trở lên đã unlock bằng SAM muốn lên IOS 5.1.1 để đợi một vài ngày nữa Pod2g sẽ phát hành Toll Untethered Jaibreak thì các bạn cứ để Sim mình đang xài bình thường vậy cắm iPhone vào máy tính mở iTunes lên bấm vào updete,nếu các bạn muốn nó up nhanh thì dow phiên bản IOS gốc 5.1.1 về trước sau đó,chỉ bấm Shift+Updete chọn file IOS 5.1.1 mình đã dow về và tiến hành Up,sau khi up xong nó sẽ tự Active và có sóng.

Phát hiện thêm một điều lạ là khi nó up lên bản gốc cho mình, riêng các App bản quyền thì không nói,còn những App đã được cr@ck dow trên HipStore về vẫn nằm yên không mất nhưng bấm vào thì không xài được,nhưng có một cách giải quyết rất đơn giản,các bạn đừng xoá nhé mà để vậy,dùng Redsn0w 0.9.11b4 Jailbreak xong,sẽ bị Tethered Jailbreak,không sao các bạn dùng Redsn0w Just Boot xong vào Cydia load hết rồi vào Cydia Hip cài App Sync thoát ra vào các App hồi nảy mở không được bây giờ mở lại xài vô tư mà không cần phải vào HipStore cài lại làm gì cho mất công tốn thời gian.
Chú ý cách này nên dùng cho những iPhone lock có bb 04.11.02 trở lên thì tốt hơn
còn bb thấp hơn thì không nên làm.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]