Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Cường ĐôLa
  • Thành viên tích cực

Cường ĐôLa

Do bác Su khóa nên tạo topic này để mọi người hiểu hơn

Bài
này xoay quanh 2 vấn đề:

1. Giả tạo SHSH để ép iP restore về 5.0.1 . Tất nhiên thành công nhưng trong quá trình sử dụng gặp lỗi.
2. Bắt đầu dump shsh. ifaith sẽ thấy được SHSH của máy này đang chạy. Chứ ko phải SHSH Fake đó

Giờ mình VD nhé.
- SHSH là cái chìa khóa. Chính chủ
- FW là cái ổ khóa để vô nhà. Ổ khóa này cũng chính chủ

1. Ông thợ mở khóa là iFaith mới dùng khóa vạn năng mở. Và bạn vào nhà.
2. Bạn nghĩ vô trong nhà được thì kêu ông thợ iFaith làm cái chìa mới từ bên trong => từ đó dùng khóa mới sử dụng

Nhưng ngặt nỗi ông thợ đó dùng khóa vạn năng để mở. Và cái ổ khóa của Apple làm thì không thể nào làm được cái thứ 2.
=> nếu muốn vô nhà thì alo ông thợ tới mở, tất nhiên là ok. Trong lúc xài thì Apple sẽ phát hiện nhà có khách lạ tống cổ bạn ra ngoài, hoặc nếu ko phát hiện bạn phải ở trong nhà luôn đừng bước ra ngòai nhé (reboot). Vì bước ra cửa sẽ đóng lại.  Phân tích Topic "Downgrade iOS 6.0.1 xuống 5.0.1 không cần SHSH" 21(Ngủ DFU )

Kết luận
Fake  Phân tích Topic "Downgrade iOS 6.0.1 xuống 5.0.1 không cần SHSH" 21

Nói thêm về bạn Hoangthanh_mobi nói và đưa VD ra. Có thể máy chủ thớt làm được là do thế này.
Mình show avalilable SHSH cache on Server
 Phân tích Topic "Downgrade iOS 6.0.1 xuống 5.0.1 không cần SHSH" 2719d6b9744c8401c559853250dc9366_51043214.ifaith

Và hình lấy SHSH từ Tiny __af_placement_id--[AFF-PLACEMENT-ID].html]Umbrella
 Phân tích Topic "Downgrade iOS 6.0.1 xuống 5.0.1 không cần SHSH" 41575c98bc17c430b678cbeff73f9715_51045371.tiny
Thay cho lời kết:
Bất kỳ lấy SHSH bằng tool nào thì cũng bắt bạn cắm máy vào để tool đó xác định ECID để tìm SHSH cho bạn => Không thể nào dùng SHSH của người khác được.

Hôm Forum mình bị down. Bên tinh tế có một bài cũng dài 10 mấy trang nói về hạ firmware bằng Redsnow ko cần SHSH.
Người viết ngộ nhận tương tự như bài này. Tức là khi restore bằng Redsnow thì có redsnow có chức năng tìm SHSH đã save tại server Cydia. Do bác ấy thấy hạ FW ko nhúng shsh thì được mừng quá la làng lên.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]