Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

ChauManhKhoa
  • Junior Member

ChauManhKhoa

Phần lớn những bạn đã Jailbreak máy bằng evasi0n thường gặp một lỗi chung là không vào được ứng dụng Thời tiết. Tuy nhiên trong quá trình thử trích file weather của ứng dụng Thời tiết trước khi Jailbreak để chép sang ứng dụng sau khi Jailbreak mình thấy lỗi này không còn phải nữa, mình đã thử trên một số thiết bị khác và kết quả là đã sửa được lỗi hoàn toàn. Bài viết này mình sẽ hướng dẫn các bạn sửa lỗi ứng dụng Thời tiết sau khi Jailbreak bằng evasi0n.
Bước 1: Download công cụ quản lý file iTools và file weather.zip thay thế file bị crash

• Download và giải nén công cụ iTools
  • Download và giải nén file weather.zip
  • or link này
  • Download công cụ iTools
  • Download và giải nén file weather.zip

Bước 2: Mở iTools, kết nối máy tính với iDevice. Truy cập theo đường dẫn: File System > Apps (System) > Weather

Click here to view the original image of 930x542px.
Sửa lỗi ứng dụng Thời tiết (weather) trên iDevice sau khi Jailbreak bằng evasi0n  1

Bước 3: Chọn Import > File và tìm đến file weather trong thư mục giải nén file weather.zip rồi Yes để thay thế file đó vào file bị crash (đơn giản hơn bạn cũng có thể kéo thả file đã giải nén vào iTools)
Sửa lỗi ứng dụng Thời tiết (weather) trên iDevice sau khi Jailbreak bằng evasi0n  PrtScr-capture

Xong. Bây giờ bạn vào ứng dụng Thời tiết kiểm tra lại.

Click here to view the original image of 640x960px.
Sửa lỗi ứng dụng Thời tiết (weather) trên iDevice sau khi Jailbreak bằng evasi0n  IMG_1336

Update: 07/02/2013 các bác lên cydia update sẽ fix lỗi dc rồi nhé

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]