Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

• MemBer VIP

BinhKTV

Nghe giang hồ đồn các bác khi jailbreak ios 9 xong đều bị lỗi bộ nhớ đầy,kiểm tra bộ nhớ thì vẫn còn nhiều mà chả hiểu sao vẫn bị báo đầy Làm gì khi khi jailbreak ios 9 bị báo lỗi bộ nhớ đầy 21)
em xin giải thích ngắn gọn thế này Làm gì khi khi jailbreak ios 9 bị báo lỗi bộ nhớ đầy 21))
lỗi bộ nhớ đầy ở đây là đầy phân vùng system,tức là phân vùng apple phân ra để cài hệ điều hành,còn bộ nhớ các bác kiểm tra dc trên máy là phân vùng user data,dùng để cài dữ liệu người dùng.
do file caches dlyb của ios 9 khá lớn nên sau khi JB thì phân vùng system bị đầy lên 1 chút,và liên tục báo bộ nhớ đầy.mà file caches này thì tuyệt đối ko dc xóa ,xóa là ăn táo nhé.Qua mấy năm kinh nghiệm dùng táo thối thì em có nghiệm ra là cái mục linguitic data trong system/library là nó vô dụng vãi mông,mà lại nặng nữa,do các ios trc toàn dùng icleaner pro xóa bàn phím cả ngôn ngữ và thấy răng file linguitic data này cũng bị xóa đi khi xóa bàn phím bằng icleaner pro.tức là chắc chắn nó vô dụng với mình rồi Làm gì khi khi jailbreak ios 9 bị báo lỗi bộ nhớ đầy 21)
GIẢI PHÁP GIẢI QUYẾT ĐẦY BỘ NHỚ Ở ĐÂY LÀ DÙNG IFILE MOVE MỤC LINGUITIC DATA TRONG SYSTEM/LIBRARY QUA VAR/MOBILE ,NHƯ VẬY SẼ GIẢI PHÓNG DC 450MB CHO SYSTEM THÌ SAU ĐÓ SẼ KO BỊ BÁO LỖI NỮA,mình thì mình xóa hẳn luôn dùng mấy hôm rồi ko ảnh hưởng,còn ai cẩn thận thì MOVE nó ra phân vùng var/mobile sau này có cydia impactor thì copy nó lại chỗ cũ mà xài impactor cho nhanh.Nhớ là MOVE di chuyển hẳn nó ra VAr/mobile nhé.
ĐÃ TEST CẨN THẬN VÀ KO LỖI LẦM Làm gì khi khi jailbreak ios 9 bị báo lỗi bộ nhớ đầy 1 

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]