Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

• MemBer VIP

MinhLam

Khi bị thất lạc điện thoại SmartPhone thì những thông tin quan trọng của bạn xẽ bị đánh cắp, vậy bạn phải làm gì để bảo vệ chúng đây? Với tính năng Find My Mobile sẽ giúp bạn có thể tìm được lại chúng hoặc có thể xóa bỏ những thông tin dữ liệu quan trong đó. Hãy tham khảo bài viết cách tìm lại điện thoại SamSung bị mất với Find My Mobile của chúng tôi để biết rõ hơn nhé.
Ở bài viết trước chúng tôi đã hướng dẫn các bạn cách tìm lại iPhone, iPad bị mất với Find my iPhone. Với bài viết này chúng tôi sẽ tiếp tục hướng dẫn các bạn cách tìm lại điện thoại SamSung bị mất với Find My Mobile bạn hãy tham khảo nhé.
Tìm lại SamSung mobile với phần mềm Find my mobile Tim-lai-dien-thoai-samsung-bi-mat-voi-find-my-mobile-0
CÁCH TÌM LẠI ĐIỆN THOẠI SAMSUNG BỊ MẤT VỚI FIND MY MOBILE

Bước 1: Từ màn hình chính bạn truy cập vào Bảo mật (Hình bên dưới)
Tìm lại SamSung mobile với phần mềm Find my mobile Tim-lai-dien-thoai-samsung-bi-mat-voi-find-my-mobile-1
Bước 2: Click chọn Điều khiển từ xa
Tìm lại SamSung mobile với phần mềm Find my mobile Tim-lai-dien-thoai-samsung-bi-mat-voi-find-my-mobile-2
Bước 3: Nhập vào tài khoản SamSung của bạn Tại Đây. Nếu chưa có bạn cũng có thể đăng ký ngay tại đây rất đơn giản (Trong khuôn khổ bài viết chúng tôi sẽ không hướng dẫn cụ thể cách đăng ký tài khoản như nào, bạn có thể tự tại vì chúng rất đơn giản)
Tìm lại SamSung mobile với phần mềm Find my mobile Tim-lai-dien-thoai-samsung-bi-mat-voi-find-my-mobile-3
Bước 4: Chuyển vị trí Điều khiển từ xa từ Off sang On
Tìm lại SamSung mobile với phần mềm Find my mobile Tim-lai-dien-thoai-samsung-bi-mat-voi-find-my-mobile-4
Bước 5: Trên máy tính bạn truy cập vào đây sau đó đăng nhập bằng tài khoản samsung của mình
Tìm lại SamSung mobile với phần mềm Find my mobile Tim-lai-dien-thoai-samsung-bi-mat-voi-find-my-mobile-5
Bước 6: Click chọn Định vị thiết bị
Tìm lại SamSung mobile với phần mềm Find my mobile Tim-lai-dien-thoai-samsung-bi-mat-voi-find-my-mobile-6
Bước 7: Khi đó sẽ hiển thị cho bạn chính xác vị trí chiếc điện thoại của bạn
Tìm lại SamSung mobile với phần mềm Find my mobile Tim-lai-dien-thoai-samsung-bi-mat-voi-find-my-mobile-7
Thêm vào đó bạn có thể thiết lập một số tính năng như Gọi thiết bị, Khóa màn hình hoặc xóa sạch thiết bị...
Tìm lại SamSung mobile với phần mềm Find my mobile Tim-lai-dien-thoai-samsung-bi-mat-voi-find-my-mobile-8
Như vậy với tính năng Find My Mobile trên điện thoại samsung bạn có thể dễ dàng xác định được vị trí chính xác chiếc điện thoại của mình ở đâu đề từ đó lên phương án tìm kiếm hoặc xóa những dữ liệu quan trọng khi bị thất lạc. Các bạn có thể tham khảo thêm cáchkiểm tra imei SamSung để tránh mua phải hàng giả

Nếu dùng Nokia, các bạn cũng có thể tìm lại điện thoại Windows Phone bị mất qua bài thủ thuật mà Taimienphi.vn đã giới thiệu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]