Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

• MemBer VIP

lamborghini

Để tải nhạc trực tiếp trên iPhone không hề đơn giản như Android, bạn sẽ chỉ có thể tải về một cách gián tiếp và ít người biết đến, vậy thì hãy theo dõi bài viết dưới đây của chúng tôi sẽ giúp bạn tải nhạc cho iPhone một cách dễ hiểu nhất.

Chúng ta đã quen thuộc với việc tải nhạc trên Android bằng cách tải về thẻ nhớ hoặc kết nối cáp rồi chuyển những bài hát từ máy tính vào điện thoại một cách đơn giản, nhưng đối với iPhone thì không hề đơn giản như vậy. Bạn sẽ lúng túng về việc tải nhạc cho iPhone nếu mới sử dụng iPhone lần đầu, hãy theo dõi hướng dẫn dưới đây của chúng tôi để biết 2 cách đơn giản để tải nhạc cho iPhone. Ngoài ra người dùng iPhone cần đọc thêm bài viết bổ ích đó là cài nhạc chuông iPhone
* Các phần mềm và ứng dụng cần thiết:
Zing Mp3 cho iPhone
iTunes
Cách tải nhạc cho iPhone 6, 5s, 5, 4s, 4
1. Tải nhạc bằng ứng dụng
Bước 1: Bạn khởi động ứng dụng mp3 play lên và nhập vào ô tìm kiếm để tìm tên bài hát mình muốn tải hoặc bạn cũng có thể vào các bảng xếp hạng để tải các bài hát đang hot.
Cách tải nhạc cho iPhone 6, 5s, 5, 4s, 4 Cach-tai-nhac-cho-iphone-6-5s-5-4s-4-1

Bước 2: Chọn tên bài hát và tên ca sĩ mà bạn muốn tải về trong kết quả tìm kiếm.
Cách tải nhạc cho iPhone 6, 5s, 5, 4s, 4 Cach-tai-nhac-cho-iphone-6-5s-5-4s-4-2

Bước 3: Bấm vào bài hát đó đang được phát ở khay dưới cuối màn hình.
Cách tải nhạc cho iPhone 6, 5s, 5, 4s, 4 Cach-tai-nhac-cho-iphone-6-5s-5-4s-4-3

Bước 4: Chọn vào nút Download như trong hình
Cách tải nhạc cho iPhone 6, 5s, 5, 4s, 4 Cach-tai-nhac-cho-iphone-6-5s-5-4s-4-4

Bước 5: Chọn chất lượng nhạc bạn muốn tải, ở đây chỉ được tải nhạc 128 kbps và nhạc 320 kbps chỉ dành cho tài khoản vip sau đó đợi bài nhạc được tải về iPhone của bạn.
Cách tải nhạc cho iPhone 6, 5s, 5, 4s, 4 Cach-tai-nhac-cho-iphone-6-5s-5-4s-4-5

2. Tải nhạc bằng cách sử dụng iTunes
Bước 1: Bạn kết nối iPhone với máy tính và khởi động iTunes lên chọn vào hình nốt nhạc như dưới hình.
Cách tải nhạc cho iPhone 6, 5s, 5, 4s, 4 Cach-tai-nhac-cho-iphone-6-5s-5-4s-4-6

Bước 2: Tại đây bạn hãy gõ tên bài hát bạn muốn tải về iPhone vào ô tìm kiếm sau đó chọn vào Tìm kiếm trong iTunes Store.
Cách tải nhạc cho iPhone 6, 5s, 5, 4s, 4 Cach-tai-nhac-cho-iphone-6-5s-5-4s-4-7

Bước 3: Các bài hát và tên ca sĩ được hiện ra bạn hãy bấm vào số tiền thanh toán để mua bài hát này về iPhone.
Cách tải nhạc cho iPhone 6, 5s, 5, 4s, 4 Cach-tai-nhac-cho-iphone-6-5s-5-4s-4-8

Lưu ý: Hầu như các bài hát trên iTunes Store đều mất phí tải cho nên mình khuyên các bạn chỉ nên sử dụng cách 1, nếu sử dụng cách 2 mà tải nhiều bài hát chắc chắn sẽ rất tốn kém, tuy nhiên mất phí bạn sẽ có được nhạc bản quyền và chất lượng cao.

Như vậy trên đây chúng tôi đã hướng dẫn các bạn 2 cách để tải nhạc cho iPhone, qua đây bạn đã dễ dàng có được những bài hát yêu thích về iPhone của mình rồi, chắc chắn còn nhiều người chưa biết cách, bạn hãy giới thiệu bạn bè mình bài viết này nhé. Đối với điện thoại Android bạn đọc hãy tải ứng dụng Zing Mp3 cho Android

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]