Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

wildcat
  • Junior Member

wildcat

Mặc dù trên diễn đàn đã có bác post bài về cách này, nhưng mình thấy không được chi tiết nên mạng phép post thành bài mới 

Bác nào có hứng thú up iPod Touch của mình lên 1.1.4 và Jailbreak nó thì làm theo cách sau nhé:

Đã thành công 100%, nhiều lần với iPod Touch 16GB, bác nào làm thử trên 32 GB xem sao nhé, nếu thành công thì thông báo cho anh em mừng.

Bài viết dưới đây được tổng hợp từ các bài viết trên diễn đàn iPod touch Fans và đặc biệt từ bài viết của fightforlife của iPod touch Fans

Lưu ý: Thực hiện y như trang các bước sau nhé.

Bước 1: Download những file cần thiết

1.1.4 Firmware
1.1.4 Jailbreak Software
Ziphone 2.5c
iTunes 7.6 (bản này cho Windows, chỉ download nếu bạn chưa có iTune, mình nghĩ chắc chắn là các bạn đã có).

----------------------------------------------------------

Bước 2: Restored iPod Touch về 1.1.4

1) Chạy chương trình iTunes và kết nối iPod Touch với máy tính

2) Chạy chương trình Ziphone bạn đã down ở trên, click chuột vào dòng Click to show advanced features, rùi click vào nút DFU Mode, một hộp thoại xuất hiện, bạn chọn Yes để xác định việc chuyển iPod Touch về chế độ DFU (bước này rất quan trọng nếu bạn đã up FW lên 1.1.3 hoặc 1.1.4 trước đây, theo Wildcat cho dù bạn đang ở FW ver mấy thì bạn cũng nên thực hiện bước này)

Sau khi Ziphone chuyển iPod Touch của bạn về chế độ DFU thành công thì Ziphone sẽ có hình sau:

Để nguyên iPod Touch và Ziphone và

3) Chạy chương trình iTunes, chọn OK khi iTunes hiện hộp thông báo iPod Touch đang ở chế độ Recovery.

4) Ấn giữ phím Shift và click vào nút “Restore”

5) Hộp thoại iTunes hiện ra bạn chọn file iPod1,1_1.1.4_4A102_Restore (đã down ở trên) rùi click vào nút Open.

Giờ thì bạn kiếm cái gì đó ngồi nhâm nhi đợi iTunes up firmware 1.1.4 và khởi động lại iPod touch của bạn .

6) Sau khi up firmware xong, bạn cứ để iPod Touch khởi động lại và iTunes nhận iPod Touch, sau khi màn hình của iTunes hiện trang Set Up Your iPod, bạn để nguyên và tiến hành bước 3.

----------------------------------------------------------

Bước 4: Jailbreak iPod Touch 1.1.4

1) Giải nén file moddedziphone.zip bạn đã down ở trên vào thư mục moddedziphone. Mở thư mục moddedziphone và chạy file jailbreak.bat

2) Hộp thoại iPod Touch 1.1.4 Hard-Jailbreak chế độ DOS hiện ra, bạn xác nhận việc JB bằng cách ấn phím y rùi Enter.

Lưu ý: các không được động vô bàn phím, chuột và iPod Touch nhé (quan trọng lắm đó)

Sau một hồi làm việc và sau khi iPod Touch tự động chạy JB và khởi động lại, khi nào thấy xuất hiện hình sau

là bạn đã Jailbreak thành công.

Còn nếu iPod Touch không khởi động lại cứ chạy dòng BSD root: md0, major 2, minor 0 coi như bạn thất bại làm lại từ đầu, và chắc chắn bạn đã không thực hiện đúng các bước phía trên. Hi vọng bạn sẽ không gặp phải trường hợp này Jailbreak iPod Touch 16GB chỉ bằng một cú click chuột, thành công 100% Clear

Một số hình ảnh iPod Touch 16GB FW gốc là 1.1.1 up lên 1.1.4 và JB

Jailbreak iPod Touch 16GB chỉ bằng một cú click chuột, thành công 100% F_Picture3m_89ccecd Jailbreak iPod Touch 16GB chỉ bằng một cú click chuột, thành công 100% F_Picture6m_d8211b3

Sau khi JB thành công 1.1.4 bạn vẫn chưa có những ứng dụng như Mail, Weather, Maps, Stocks và Notes mặc dù những chương trình này đã nằm sẵn trong iPod Touch 1.1.4, bây giờ bạn phải kích hoạt nó lên như sau:

Cài đặt một số phần mềm cơ bản và bộ phần mềm Applications của iPhone.

1) Tap vào Settings của iPod Touch thiết lập kết nối Wi-Fi

2) Tap vào General của iPod Touch thiết lập Auto-Lock về Never

3) Tap vào Installer

4) Update chương trình Installer sau đó Update Community Sources

5) Chọn tab Sources > nút Edit > nút Add thêm vào nguồn sau: iphone.handheld.com.vn > nút Done

6) Chọn tab Install > chọn dòng @HHVN – iPhone > chọn dòng BSD Subsystem > nút Install

7) Chọn chọn dòng @HHVN – iPhone > chọn dòng OpenSSH > nút Install

Cool Chọn chọn dòng @HHVN – iPod Touch > chọn dòng 1.1.3/4 iPod Full Features > nút Install

9) Thoát về màn hình SpringBoard khởi động lại iPod Touch.

Bạn đã có iPod Touch 1.1.4 Jailbreak với Mail, Weather, Maps, Stocks và Notes và tính năng di chuyển icon của FW lớn hơn 1.1.2

Ok, giờ bạn chỉ còn việc tìm những phần mềm tương thích 1.1.4 để dùng mà thui.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]