Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

tonghoai
  • Junior Member

tonghoai

Sẽ upload video cách tạo tên miền .cf giống mình cho ngắn gọn Hướng dẫn tạo source Cydia trên hosting [Update v2.2] 5

Hướng dẫn tạo source Cydia trên hosting [Update v2.2] W9SlRK7
********* Update ngày 9/5/2015 *********
Update v 2.2:
- v2.2 được build lại hoàn toàn và không cần đến cơ sở dữ liệu, các bạn xem video bên dưới để biết cách thiết lập, rất nhanh và dễ

Download: http://cydia.trangcodes.ninja/RepoCms_v2.2.zip

Chào các bạn, sau một thời gian nghiên cứu và được sự giúp đỡ của một số bạn trên HiP, hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách tạo một Cydia Source trên hosting:

Nói tóm lại chỉ bao gồm 3 bước lớn:

B1: Đăng kí hosting
B2: Upload code lên host và config file db.php
B3: Upload tweak lên Source để kích hoạt

Click link này để đăng kí hosting và giúp mình có hosting xịn hơn để test code cho các bạn nhé:http://api.hostinger.vn/redir/2050330

Demo source: trangcodes.ninja/cydia
Trang chủ: cydia.trangcodes.ninja

Làm thế nào để upload tweak lên source?

Bonus video hướng dẫn Upload tweak

Bạn cần chuẩn bị một File DEB, máy ios đã jb cài Filza File Manager. Dùng Filza giải nén file DEB đó ra, dùng Filza chỉnh sửa file control trong thư mục DEBIAN: (Mình dùng ios 6 nên không cài Filza được, mình lấy hình minh họa trên WinDows vậy ^^)

Hướng dẫn tạo source Cydia trên hosting [Update v2.2] F311hC0

Đối với file control khi chỉnh sửa bạn chỉ nên sửa phần Package, ngoài ra bạn có thể sửa luôn cả Name, Author, Section... Còn các thành phần "ít gặp" như Sponsor hay Depend thì không nên đụng vào và chú ý để nó xuống dòng tự nhiên nhé, không được ngắt dòng lung tung!!!

Hướng dẫn tạo source Cydia trên hosting [Update v2.2] EX67UAB

Chú ý phần Package để tên có dạng com.*****.***** cho đẹp nhé, khi đóng gói file DEB lại nên để luôn tên mặc định như vậy và up lên source luôn!

Khi sửa song, dùng Filza đóng gói lại file DEB đó với file control đã được chỉnh sửa, truy cập vào địa chỉ source chọn file control đã chỉnh sửa và chọn file DEB vừa đóng gói, nhập pass và chọn Upload > Chờ thông báo thành công nhấn Update là add tweak song!

Tôi phát hiện ra lỗi trong quá trình sử dụng:
Report cho mình tại topic hoặc imessages: 0984064912

Những chú ý khi sử dụng:
+ Không được cố ý upload file không hợp lệ lên source hoặc chạy update quá nhiều ảnh hưởng đến source của bạn
+ Code mình chưa test hết lỗi nên các bạn report cho mình nếu phát hiện nhé
+ Đóng góp ý tưởng hay ý kiến để mình tham khảo

Cảm ơn các bạn đã quan tâm!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]