Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

huy2411
  • Junior Member

huy2411

1. Giảm xung cho thiết bị khi bật Low Power Mode (áp dụng cho iPhone 5s trở lên)

Mình thấy đây là cách tiết kiệm pin hiệu quả nhất đối với mình từ trước đến nay, đặc biệt là với những bạn hay chơi game nhẹ. Khi bật chế độ Low Power Mode, nó sẽ làm thiết bị của bạn... chậm như một chiếc iPhone 4s, 5... Nhưng vẫn đảm bảo được độ mượt cho các thao tác cơ bản, và game nhẹ.
> [nó như cứu rỗi chiếc iPhone 5s của mình vậy, mình chơi vài game online trên iPhone cũng chỉ được 3 giờ là căng, sau khi giảm xung và bật chế độ LPM thì nó đã tăng lên 4h30-5 giờ và ko nóng máy. và nếu chỉ những thao tác giải trí cơ bản nó đáp ứng được trên ~7 giờ onscreen]

Hướng dẫn: (Yêu cầu iOS 9 trở lên, đã JB)
1. Truy cập iFile tìm đến đường dẫn: 
/System/Library/Watchdog/ThermalMonitor.bundle/XXX.bundle (XXX trên mỗi máy là khác nhau, các bạn cứ vào thư mục có đuôi .bundle là được) 
2. Mở file 
info.plist, tìm đến đoạn powerSaveParams (đoạn cuối cùng) bạn sẽ thấy giá trị của CPU và GPU khi bật Low Power Mode

Mã:

[ltr]maxCPU
44
maxGPU
76[/ltr]

Tốc độ mặc định: maxCPU là 44, maxGPU là 76. Bạn sửa và hạ 2 thông số này xuống và CPU, GPU sẽ hoạt động ít hơn. Trên iPhone 5s của mình sửa lại là 26 và 41. Thiết bị của bạn sẽ hoạt động ít hơn, chậm hơn nhưng tiết kiệm pin được triệt để!

Nguồn: https://www.reddit.com/r/jailbreak/c...g_mode_how_to/

2. Tự động tắt các chức năng khi không dùng 

Lock Saver giúp tắt các chức năng gây tốn pin trên iPhone mà bạn không dùng đến:
+ Tự động tắt dịch vụ định vị
+ Tự động tắt Bluetooth
+ Tắt Wifi khi khoá màn hình
+ Chuyển sang 2G nếu bật 3G khi khoá màn hình (không hoạt động trên máy lock)
+ Tắt hết làm mới ứng dụng trong nền (hơi thừa)
+ Chuyển sang 2G cho máy lock, hoặc 3G, 4G,...

Hướng dẫn:
1. Tìm tweak 
Lock Saver trên cydia và cài đặt.
2. Vào cài đặt > chọn 
Lock Saver và tùy chỉnh Cách tiết kiệm pin, tối ưu hệ thống cho iPhone đã Jailbreak 1

3. Giảm đồ hoạ khi chơi game

IB Graphics Selector giúp bạn giảm đồ hoạ game xuống để chơi game đỡ tốn pin và nóng máy, tuy nhiên tweak này chỉ áp dụng cho một số game nhất định. Mình mới chỉ test Mordern Combat 5, nó không còn HƠI GIẬT trên con 5s của mình nữa, hoàn toàn mượt, không nóng máy như trước, đổi lại là một số hiệu ứng mờ hay sóng nước sẽ biến mất.

Hướng dẫn: (với game MC5, các bạn thử test với game khác nhé)
1. Vào cydia tìm và cài đặt 
IB Graphics Selector
2. Sau khi cài đặt xong, mở iFile và truy cập đường dẫn: /var/mobile/Container/Bundle/Application/ModernCombat5
3. 
Mở file iTunesMetadata.plist bằng văn bản, tìm đến dòng softwareVersionBundleId và sao chép đoạn com.Gameloft.ModernCombat5 bên dưới lại
4. Truy cập /Library/MobileSubstrate/DynamicLibraries/. kéo xuống tìm file IBGraphicsh@ck.plist và mở bằng Bảng Đặc Tính
5. Chọn Filter > Bundles. Sẽ hiện ra 3 dòng, tương ứng với 3 game...
Bạn chọn 1 dòng bất kỳ và dán đoạncom.Gameloft.ModernCombat5 mới copy vào, sau đó ấn Xong
6. Vào Cài Đặt, mở IB Graphics Selector > Graphics Type và chọn đồ hoạ mà các bạn muốn. Ở đây mình chọn đồ hoạ của Chip A5 (đồ họa của iPhone 4s)
Xong rồi! Vào game và xem thay đổi nhé!

4. Tối ưu và tăng tốc hệ thống - Tweak HighGraphics
Tối ưu hệ thống, giúp iPhone mượt hơn, chơi một số game không bị lag hoặc giảm lag
[mình không cảm nhận được sự thay đổi trên 5s của mình, chắc có lẽ là do mình giảm xung máy như ở cách (1) rồi. nhưng rất nhiều người đã khẳng định nó hoạt động tốt trên reddit, tăng vài fps cho game, thao tác cơ bản không còn bị lag... đã có rất nhiều sự quan tâm khi nó chưa ra mắt được 1 tháng, các bạn có thể đọc ở link nguồn. điều quan trọng là nó ko gây tốn pin]

Hướng dẫn: (dành cho mọi iPhone)
1. Add source: 
http://poomsmart.github.io/repo
2. Tìm và cài đặt tweak: HighGraphics

Nguồn: 
https://www.reddit.com/r/jailbreak/c..._by_poomsmart/

5. Tối ưu Cydia để tiết kiệm pin

Cài ít tweak thôi! Đơn giản là vì dù tweak có ích hay vô ích nhưng một trong những tweak đó sẽ vô tình làm ngốn pin của bạn!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]