Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

• MemBer VIP

MinhLam

Hướng dẫn phục hồi mật khẩu iCloud Empty Hướng dẫn phục hồi mật khẩu iCloud 16th September 2015, 11:18 am

Nếu đang loay hoay không biết cách lấy lại mật khẩu iCloud và iTunes khi bị mất thì cũng đừng quá lo lắng. Trong bài viết này chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn từng bước thật chi tiết.

Trong quá trình sử dụng sẽ không tránh khỏi trường hợp bạn quên hoặc bị mất khẩu khẩu iCloud và iTunes thậm chí bạn vừa tạo tài khoản iCloud cũng đã quên mật khẩu. Nếu rơi vào trường hợp như vậy thì phải làm sao? Hãy tham khảo nội dung bên dưới để biết thêm chi tiết.

CÁCH LẤY LẠI MẬT KHẨU ICLOUD VÀ ITUNES KHI BỊ MẤT

Trong bài viết này chúng tối sẽ giới thiệu tới bạn 2 phương pháp để lấy lại mật khẩu. Hãy chọn phương pháp nào phù hợp nhất với mình để áp dụng nhé.
Cách 1: Lấy lại mật khẩu iCloud và iTunes bằng email
Đầu tiên bạn mở trình duyệt Safari lên, tiếp đến nhập iforgot.apple.com. Tiếp đến bạn chọn Enter your Apple ID rồi nhập địa chỉ email bạn muốn nhập vào.
Hướng dẫn phục hồi mật khẩu iCloud Lay-lai-mat-khau-icloud-itunes-1
Chọn Reset by Email. Sau bước này thì Apple sẽ gửi đường dẫn reset mật khẩu thông qua email mà bạn vừa cung cấp.
Hướng dẫn phục hồi mật khẩu iCloud Lay-lai-mat-khau-icloud-itunes-2
Cách 2: Lấy lại mật khẩu iCloud và iTunes bằng câu hỏi bí mật
Bạn thực hiện tương tự cách 1, tuy nhiên đến mục chọn phương thức reset mật khẩu thì bạn chọn Answer Security Questions thay cho Reset by Email.
Hướng dẫn phục hồi mật khẩu iCloud Lay-lai-mat-khau-icloud-itunes-3

Như vậy là Taimienphi.vn vừa hướng dẫn bạn 2 cách lấy lại mật khẩu iCloud và iTunes khi bị mất. Tốt nhất bạn cứ bảo mật email khi đăng ký của mình là tốt nhất, bởi nếu bạn còn truy cập được vào mail thì bạn sẽ có thể lấy lại mật khẩu ngay tức thì. Ngoài ra chúng tôi cũng hướng dẫn Tổng hợp các lỗi liên quan đến tài khoản iCloud. Hãy tham khảo để biết thêm chi tiết.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]