Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Phượng Hoàng Lửa
  • MASTER

Phượng Hoàng Lửa

http://www.heaveniphoneipad.com

Mặc định nhiệt độ trên iPhone là độ F, điều này gây nhiều khó chịu với hầu hết người dùng, bởi ở Việt Nam chúng ta chỉ sử dụng duy nhất độ C mà thôi. Hãy tham khảo cách chuyển độ F sang độ C trên iOS với iPhone 6 plus, 6, IP 5s, 5, 4s, 4 để biết thêm chi tiết.
Như bạn đã biết, đơn vị độ F không tự động chuyển về độ C ngay cả khi bạn đã chuyển vùng về Việt Nam. Chính vì vậy mà nhiều người dùng đã tỏ ra buồn chán và khó chịu mỗi khi truy cập vào ứng dụng Weather của iPhone để xem nhiệt độ. Hãy tham khảo cách chuyển độ F sang độ C trên iOS với iPhone 6 plus, 6, IP 5s, 5, 4s, 4 để biết thêm chi tiết.

CÁCH CHUYỂN ĐỘ F SANG ĐỘ C TRÊN IPHONE 6 PLUS, 6, IP 5S, 5, 4S, 4

Bước 1: Đầu tiên bạn mở ứng dụng thời tiết trên iPhone của mình lên.
Hướng dẫn chuyển độ F sang độ C cho iPhone/iPad Chuyen-do-f-sang-do-c-tren-ios-1
Bước 2: Tại đây bạn bấm vào biểu tượng menu của ứng dụng.
Hướng dẫn chuyển độ F sang độ C cho iPhone/iPad Chuyen-do-f-sang-do-c-tren-ios-2
Bước 3: Chuyển từ F sang C để hiển thị thời tiết bằng độ C.
Hướng dẫn chuyển độ F sang độ C cho iPhone/iPad Chuyen-do-f-sang-do-c-tren-ios-3

Như vậy là Taimienphi.vn vừa hướng dẫn bạn cách chuyển độ F sang độ C trên iOS với iPhone 6 plus, 6, IP 5s, 5, 4s, 4. Sau khi chuyển sang độ C, bạn có thể nắm được thời tiết của khu vực mình sinh sống thay vì độ F như trước nữa. Ngoài ra, các bạn cũng nênđổi cột sóng iPhone để thay thế icon đã quá quen thuộc và nhàm chán đó trên điện thoại của mình

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]