Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

• MemBer VIP

MinhLam

Làm trong suốt thanh Dock cho iPhone, iPad là một thủ thuật rất thú vị, với cách làm này bạn sẽ biến chiếc iPhone của mình có Dock "thời thượng" hơn so với những chiếc iPhone khác, chúng ta hãy cùng theo dõi cách thực hiện.
Thủ thuật này chúng ta sẽ sử dụng ứng dụng DockShift trên Cydia để có thể điều chỉnh được mức độ hiển thị, phần chìm nổi của thanh menu Dock sao cho phù hợp với bạn nhất. Hãy theo dõi cách thực hiện làm trong suốt thanh Dock cho iPhone, iPad dưới đây của chúng tôi.
* Lưu ý: Đây là ứng dụng Cydia cho nên yêu cầu thiết bị của bạn đã được jailbreak thành công.
Làm trong suốt thanh Dock cho iPhone, iPad
Bước 1: Bạn truy cập vào Cydia và tìm ứng dụng DockShift, tiến hành Cài đặt.
Mẹo làm trong suốt thanh Dock cho iPhone, iPad Lam-trong-suot-thanh-dock-cho-iphone-ipad-1

Bước 2: Tiếp theo bạn tiến hành Khởi động lại SpringBoard.
Mẹo làm trong suốt thanh Dock cho iPhone, iPad Lam-trong-suot-thanh-dock-cho-iphone-ipad-2

Bước 3: Truy cập vào Cài đặt (Setting) trên iPhone của bạn và chọn vào DockShift.
Mẹo làm trong suốt thanh Dock cho iPhone, iPad Lam-trong-suot-thanh-dock-cho-iphone-ipad-3

Bước 4: Kích hoạt xanh mục Enabled rồi chọn vào Style.
Mẹo làm trong suốt thanh Dock cho iPhone, iPad Lam-trong-suot-thanh-dock-cho-iphone-ipad-4

Bước 5: Chọn vào style là Milk Glass - clear.
Mẹo làm trong suốt thanh Dock cho iPhone, iPad Lam-trong-suot-thanh-dock-cho-iphone-ipad-5

Bước 6: Bạn có thể thấy trước và sau thanh DockShift nào đẹp hơn?
Mẹo làm trong suốt thanh Dock cho iPhone, iPad Lam-trong-suot-thanh-dock-cho-iphone-ipad-6

Như vậy trên đây chúng tôi đã hướng dẫn các bạn cách làm trong suốt thanh Dock cho iPhone, iPad, các bước thực hiện cũng không khó là bạn đã tạo được một cá tính riêng cho chiếc iPhone của mình.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]