Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

• MemBer VIP

MinhLam

Bạn muốn chat, gọi video ngay trên thiết bị winphone của bạn bằng ứng dụng Skype mà chưa biết làm thế nào. Trước tiên hãy thiết lập cho riêng mình tài khoản Skype nhé
Ở bài viết trước mình đã hướng dẫn các bạn tạo tài khoản Gmail ngay trên thiết bị Windows Phone của mình. Bạn đọc có thể tham khảo bài viết Tạo tài khoản Gmail trên Winphone tại đây.

Hôm này mình sẽ tiếp tục hướng dẫn các bạn lập tài khoản Skype để có thể sử dụng chat, nghe gọi video miễn phí qua Wifi hoặc 3G. Các bạn thực hiện theo các bước dưới đây để thiết lập tài khoản

Đối với những thiết bị Windows Phone chưa có phần mềm Skype bạn có thể tải Skype for Windows Phone tại đây

Bước 1: Mở ứng dụng Skype trên thiết bị Windows Phone của bạn có giao diện như hình dưới:

Tạo tài khoản Skype trên Windows Phone Tao-skype-winphone-1
Bạn chọn Sign in để tiếp tục

Bước 2: Để tạo tài khoản mới bạn chọn Đăng ký ngay

Tạo tài khoản Skype trên Windows Phone Tao-skype-winphone-2
Bước 3: Tạo tài khoản Microsoft mới. Bạn điều các thông tin mà Microsoft yêu cầu: họ tên, tên tài khoản, mật khẩu. Nếu bạn chưa có địa chỉ Email nào bạn chọn Hoặc lấy địa chỉ email mới để tạo tài khoản
Tạo tài khoản Skype trên Windows Phone Tao-skype-winphone-3
Bạn có thể chọn tên miền theo ý muốn. Ở đây Microsoft cho bạn 3 lựa chọn: outlook.com.vn, outlook.com, hotmail.com
Tạo tài khoản Skype trên Windows Phone Tao-skype-winphone-4
Tiếp đến bạn điền thông tin ngày tháng năm sinh, số điện thoại, địa chỉ email thay thế (nếu có)
Tạo tài khoản Skype trên Windows Phone Tao-skype-winphone-5
Microsoft yêu cầu bạn điền mã xác minh để chắc chắn răng đây là người dùng tạo tài khoản chứ không phải rô-bốt. Sau khi điền xong tất cả các thông tin bạn kiểm tra lại và nhấn Tạo tài khoản
Tạo tài khoản Skype trên Windows Phone Tao-skype-winphone-6
Bước 4: Tài khoản được tạo thành công sẽ hiện lên hội thoại của Skype chào mừng bạn. Bạn nhấn Continue để tiếp tục
Tạo tài khoản Skype trên Windows Phone Tao-skype-winphone-7
Bước 5: Bạn chọn No như trong hình để Skype tự động đăng nhập tài khoản bạn vừa tạo
Tạo tài khoản Skype trên Windows Phone Tao-skype-winphone-8

Trên đây là các bước thiết lập tài khoản Skype trên thiết bị Windows Phone. Ngay bây giờ bạn đã có thể sử dụng tài khoản để chat, gọi video call với bạn bè, người thân của mình rồi

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]