Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

• MemBer VIP

lamborghini

Bỗng dưng một lúc nào đó bạn bị quên mất câu hỏi bảo mật của Apple ID thì bạn phải làm thế nào để lấy lại nó đây, hãy theo dõi hướng dẫn dưới đây của chúng tôi để đặt lại câu hỏi bí mật của tài khoản Apple ID.
Trong trường hợp bạn bị quên mất câu hỏi bảo mật của Apple ID hoặc bạn muốn thay đổi câu hỏi và câu trả lời bảo mật thì bạn hãy nghĩ đến việc đặt lại câu hỏi bảo mật. Dưới đây chúng tôi sẽ hướng dẫn các bạn cách đặt lại câu hỏi bảo mật trong trường hợp các bạn vẫn còn nhớ câu hỏi và câu trả lời cũ, đây là cách thực hiện để bạn bảo mật lại Apple iD của mình. Bên cạnh đó người dùng cần đọc thêm bài viết về cách tạo tài khoản iCloud ở đây tạo tài khoản iCloud
Cách đặt lại câu hỏi bí mật của tài khoản Apple ID.
Bước 1: Bạn truy cập vào địa chỉ https://appleid.apple.com hoặc bấm vào đây sau đó chọn vào Manager Apple ID
Hướng dẫn cài lại thông tin tài khoản Apple Cach-dat-lai-cau-hoi-bi-mat-cua-tai-khoan-apple-id-1

Bước 2: Đăng nhập bằng tài khoản Apple ID của bạn.
Hướng dẫn cài lại thông tin tài khoản Apple Cach-dat-lai-cau-hoi-bi-mat-cua-tai-khoan-apple-id-2

Bước 3: Tiếp đến bạn chọn vào phần Password and security.
Hướng dẫn cài lại thông tin tài khoản Apple Cach-dat-lai-cau-hoi-bi-mat-cua-tai-khoan-apple-id-3

Bước 4: Lựa chọn câu hỏi bảo mật và trả lời ở ô bên dưới, nếu chọn tự viết câu hỏi thì 1 ô sẽ là câu hỏi, ô dưới sẽ là câu trả lời.
Hướng dẫn cài lại thông tin tài khoản Apple Cach-dat-lai-cau-hoi-bi-mat-cua-tai-khoan-apple-id-4

Bước 5: Thay đổi câu hỏi bí mật của tài khoản Apple ID thành công.
Hướng dẫn cài lại thông tin tài khoản Apple Cach-dat-lai-cau-hoi-bi-mat-cua-tai-khoan-apple-id-5

Như vậy trên đây chúng tôi đã hướng dẫn các bạn cách đặt lại câu hỏi bí mật của tài khoản Apple ID, các bước thực hiện cũng rất đơn giản. Bạn đọc hãy xem thêm bài viết bổ ích khác dành cho iPhone đó là nhận biết iPhone bị khóa iCloud

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]