Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

• MemBer VIP

lamborghini

Bạn đã vô tình xoá mất một bức ảnh quan trọng trên iPhone hay iPad của mình, làm sao để khôi phục nó lại được? Việc tốt nhất là bạn nên sao lưu dữ liêu của mình thường xuyên, nhưng vẫn còn cách giúp bạn lấy lại ảnh khi đã lỡ xoá.
Nếu thiết bị của bạn đã được Jailbreak bạn có thể sử dụng chương trình miễn phí bằng cách gõ command là PhotoRec để phục hồi các bức ảnh đã xoá. Còn không bạn chưa Jailbreak thiết bị của mình một ứng dụng dành cho iOS cũng giúp bạn làm được điều này nhưng sẽ mất một khoản phí nhỏ để mua chúng.
Rất may mắn là trên iOS 8 những bức ảnh bạn xoá lại được giữ lại tại một thư mục các ảnh đã xoá, nó nằm ở dưới cùng của trang Album nó là Recently Deleted bấm chọn nó và bạn có thể thấy những bức anh mình đã xoá trước đó.
Để phục hồi bạn chọn bức ảnh đó và bấm vào Recover dưới cùng bên phải. Bức ảnh sẽ được quay trở lại Album Camera Roll của bạn.
Mẹo khôi phục ảnh khi bị xóa trên IOS 8 Khoi-phuc-lai-anh-da-xoa-tren-ios-8-1

Trong trường hợp bạn chủ động muốn xoá vĩnh viễn 1 hình ảnh, trong Recently Deleted bạn bấm chọn rồi bấm Delete, một thông báo hiện lên bạn bấm Delete Photo để xác nhận xoá.
Mẹo khôi phục ảnh khi bị xóa trên IOS 8 Khoi-phuc-lai-anh-da-xoa-tren-ios-8-2

Trong trường hợp bạn đã xoá vĩnh viễn từ Recently Deleted thì vẫn chưa có cách để bạn có thể phục hồi từ đây.

Hi vọng với bài hướng dẫn trên các bạn mới sử dụng trên nền tảng iOS 8 có thể biết cách lấy lại những bức ảnh vô tình bị xoá của mình, ngoài ra bạn có thể xem thêm các bài viết về iOS 8 sửa lỗi mất điểm truy cập cá nhân khi nâng cấp lên iOS 8

Nguồn ảnh : Internet

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]