Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

• MemBer VIP

lamborghini

Hướng dẫn xóa nhạc trong iPhone Empty Hướng dẫn xóa nhạc trong iPhone 11th July 2015, 8:37 pm

Bạn đang thắc mắc một điều rằng không biết phải làm thế nào để có thể xóa được bài hát trên điện thoại iPhone của mình. Có nhiều cách để xóa, nhưng hôm nay mình xin giới thiệu với các bạn cách xóa nhạc trên iPhone với phần mềm iTunes. Cùng khám phá mẹo nhỏ này nhé.
Việc xóa nhạc trên điện thoại iPhone hay các thiết bị như iPad, iPod vô cùng đơn giản và dễ thực hiện. Bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn sau đây của 9mobi.vn là bạn có thể tự mình giải quyết được khó khăn trên.

Cách xóa nhạc trên iPhone bằng iTunes
Nếu bạn chưa biết copy nhạc từ máy tính vào điện thoại iPhone thì có thể tham khảo bài hướng dẫn Đồng bộ dữ liệu iPhone bằng iTunes. Để tiện cho việc thực hiện cách xóa nhạc trên iPhone bằng iTunes.

Bước 1:Download iTunes phiên bản mới nhất và cài đặt trên máy tính của bạn.
Bước 2: Khởi động iTunes, kết nối iPhone của bạn với iTunes. Tại giao diện chính của chương trình bạn kích chọn Playlist.
Hướng dẫn xóa nhạc trong iPhone Xoa-nhac-tren-iphone-voi-itunes-1

Bước 3: Tại Playlist hiển thị danh sách những bài hát, bạn chọn bài hát mà mình muốn xóa > Nhấn chọn Delete và chuyển qua bước 4.
Hướng dẫn xóa nhạc trong iPhone Xoa-nhac-tren-iphone-voi-itunes-2

Bước 4: Tiếp theo bạn kích chọn vào biểu tượng thiết bị iPhone của bạn
Hướng dẫn xóa nhạc trong iPhone Xoa-nhac-tren-iphone-voi-itunes-3
Tại đây bạn nhấn Sync để đồng bộ lại nhạc trên iPhone của mình. Sau khi đồng bộ xong, bài hát mà bạn đã xóa sẽ không còn trên chiếc iPhone của mình nữa.
Hướng dẫn xóa nhạc trong iPhone Xoa-nhac-tren-iphone-voi-itunes-4

Chỉ với vài thao tác đơn giản với iTunes như trên là bạn đã có thể tự mình xóa những bài hát trong thiết bị iPhone rồi. Hi vọng với bài hướng dẫn nhỏ này sẽ giúp bạn giải quyết được thắc mắc cũng như khó khăn bấy lâu nay mà bạn gặp phải.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]