Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

• MemBer VIP

lamborghini

Nhiều bậc phụ huynh ngày nay đã cho trẻ em được tiếp cận với các thiết bị di động từ rất sớm như iPhone, iPad. Trẻ em có thể sẽ truy cập vào những phần không nên sử dụng gây hậu quả không tốt đến sự phát triển của trẻ.
Taimienphi sẽ giúp bạn thiết lập quyền hạn chế truy cập cho trẻ em bằng một vài thủ thuật có ngay trên máy sau đây.

Trên máy sẽ có hai kiểu thiết lập hạn chế chính là hạn chế ứng dụng và hạn chế khu vực.

Việc thiết lập này giúp những người dùng không được phép truy cập các ứng dụng đã bị khóa hoặc truy cập máy sẽ yêu cầu nhập mật mã.
Bước 1: Bạn vào mục  “Settings” trên iPhone hoặc iPad.
Bước 2: Bấm vào “General”.

Hướng dẫn giới hạn quyền sử dụng của trẻ em trên iPhone iPad Han-che-quyen-su-dung-iphone-ipad-cho-tre-em-1

Bước 3: Bấm tiếp vào “Restrictions”.

Hướng dẫn giới hạn quyền sử dụng của trẻ em trên iPhone iPad Han-che-quyen-su-dung-iphone-ipad-cho-tre-em-7

Bước 4: Nhấn vào “Enable Restrictions” ở phía trên nếu chưa được kích hoạt.

Hướng dẫn giới hạn quyền sử dụng của trẻ em trên iPhone iPad Han-che-quyen-su-dung-iphone-ipad-cho-tre-em-2

Bước 5: Nhập vào mật mã gồm 4 chữ số mà chỉ có bạn biết.

Hướng dẫn giới hạn quyền sử dụng của trẻ em trên iPhone iPad Han-che-quyen-su-dung-iphone-ipad-cho-tre-em-3

Bước 6: Tại phần “Allowed Content”, bạn chọn những chương trình mà bạn muốn hạn chế con bạ truy cập vào. Chọn mức đánh giá nội dung cao nhất mà bạn muốn con của mình có thể xem được là bạn đã thực hiện xong thiết lập hạn chế ứng dụng.

Hướng dẫn giới hạn quyền sử dụng của trẻ em trên iPhone iPad Han-che-quyen-su-dung-iphone-ipad-cho-tre-em-5

Để thiết lập hạn chế khu vực các bạn cũng làm tương tự 5 bước trên, tuy nhiên đến Bước 6 : Ở phần “Allowed Content”, bạn bấm vào “Ratings For” và chọn khu vực hoặc tên khu vực bạn muốn hạn chế.
Hướng dẫn giới hạn quyền sử dụng của trẻ em trên iPhone iPad Han-che-quyen-su-dung-iphone-ipad-cho-tre-em-6

Để hạn chế trẻ nhỏ truy cập vào những dữ liệu quan trọng hoặc không được phép truy cập, các bạn có thể thực hiện các bước như trên Taimiephi đã hướng dẫn, hi vọng các bạn có thể quản lý việc vui chơi của con cái mình một cách tốt hơn.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]