Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

• MemBer VIP

lamborghini

Những bức ảnh của bạn được đồng bộ lên iCloud sẽ được nằm trong mục Photo Stream trên thiết bị của bạn. Nhưng bạn vẫn chưa biết cách xóa chúng đi như thến nào. Hãy khám phá cùng mình nhé.
Vì tính tự động khi đồng bộ dữ liệu lên iCloud nên mỗi khi bạn chụp một bức ảnh là sẽ được upload lên Photo Stream. Điều này gây cảm giác khá khó chịu vì nếu bức ảnh đó bạn chụp không ứng ý bạn. Và nó vẫn được upload lên iCloud, và bạn vẫn chưa biết cách xóa chúng đi như thế nào. Hướng dẫn sau đây mình sẽ giúp các bạn giải quyết khó khăn đó.

Cách xóa ảnh trong Photo Stream trên iPhone, iPad
Bước 1: Khởi động ứng dụng Photos trên thiết bị của bạn > Kích chọn Album >My Photo Stream > tìm đến bức những bức ảnh mà bạn muốn xóa.
Hướng dẫn cách xóa ảnh trong photo stream trên iPhone iPad Xoa-anh-trong-photo-stream-tren-iphone-ipad-1

Bước 2: Chọn vào biểu tượng thùng rác phía dưới bức ảnh > xác nhận xóa bức ảnh bằng việc tích chọn Delete Photo tại cửa sổ popup hiện lên.
Hướng dẫn cách xóa ảnh trong photo stream trên iPhone iPad Xoa-anh-trong-photo-stream-tren-iphone-ipad-2

Việc xóa thật đơn giản phải không, từ nay mỗi khi những bức ảnh của bạn tự động upload lên iCloud mà bạn không ưng ý thì bạn có thể áp dụng cách xóa ảnh trong Photo Stream như trên hướng dẫn của mình.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]