Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

• MemBer VIP

lamborghini

Khôi phục từ sao lưu iCloud trên iPhone, iPad - Nếu như 1 ngày nào đó bạn lỡ bị mất điện thoại iPhone hay vì một lý do nào đó bạn phải sử dụng một chiếc iPhone/iPad đời mới và điều bạn muốn bây giờ là sao lưu lại toàn bộ hình ảnh, tin nhắn, danh bạ từ bản sao lưu (backup) dự phòng của thiết bị cũ trên iCloud đã được lưu lại trước đó?
Bạn muốn thực hiện việc sao lưu lại những dữ liệu này trên thiết bị mới nhưng chưa rành lắm về các thao tác, trong bài viết này Taimienphi sẽ hướng dẫn bạn những thao tác cần thiết, tuy đơn giản nhưng có thể sẽ hữu ích đối với những người chưa có kinh nghiệm sử dụng iPhone và iCloud một cách thành thạo.

Bước 1 .Sau khi chiếc iPhone hay iPad mới của bạn được khởi động và kích hoạt (Active), điều đầu tiên trên màn hình hiển thị bạn sẽ trông thấy một màn hình chào mừng, vuốt một ngón tay từ phía dưới lên trên bạn sẽ trông thấy một câu lệnh Slide to set up.

Bước 2 .Bây giờ, hãy chọn ngôn ngữ mình sử dụng từ các tùy chọn được giới thiệu.
Bước 3 .Lựa chọn lấy quốc gia và vùng lãnh thổ mình đang sống.

Hướng dẫn phục hồi iPhone iPad từ bản sao lưu iCloud Restore_icloud_backup_new_iphone_updated_howto1

Bước 4 .Chọn lấy mạng wifi của mình và nhập mật khẩu truy cập vào. Nếu bạn không kết nối tới wifi, bạn có thể lựa chọn Use Cellular (sử dụng dữ liệu di động). Tuy nhiên, phải lưu ý rằng sẽ có một vài file dung lượng lớn trong bản sao lưu backup trên iCloud của bạn sẽ không được phục hồi nếu thiếu kết nối wifi. Ngoài ra, một vài chức năng khác cũng sẽ không được kích hoạt cho tới tận khi bạn kết nối thiết bị với wifi. Do vậy để đảm bảo an toàn, hạn chế lỗi trong quá trình này bạn nên kiếm cho mình 1 mạng wifi với chất lượng ổn định để thực hiện Backup cho an tâm. Bạn cũng có thể lựa chọn khôi phục dữ liệu từ bản dự phòng được lưu trên iTunes.

Bước 5.Tiếp theo, trên màn hình Location Services (các dịch vụ địa điểm), hãy chọn cách thức bạn muốn hiển thị hoặc cứ để mặc định. Hãy chắc rằng mình đã đọc kỹ mô tả về các dịch vụ địa điểm trước khi quyết định kích hoạt chúng. Lưu ý rằng một vài ứng dụng như Maps (bản đồ) sẽ cần tới những dịch vụ địa điểm này để hoạt động.

Hướng dẫn phục hồi iPhone iPad từ bản sao lưu iCloud Restore_icloud_backup_new_iphone_updated_howto4

Bước 6.Trên màn hình kế tiếp sau đó, nhấp chọn vào Restore from iCloud Backup và nhập vào các thông tin được hỏi
Bước 7.Giờ đây, bạn hãy đồng ý với các điều khoản trong Terms and Conditions. Bạn sẽ được đưa ra yêu cầu xác minh rằng mình đã đồng ý với những điều kiện này lần thứ hai.
Bước 8.Nếu bạn sở hữu nhiều bản dự phòng iCloud, thiết bị iPhone của bạn sẽ hiển thị danh sách chúng. Hãy nhấp chọn vào tên bản sao lưu mà mình muốn khôi phục.

Hướng dẫn phục hồi iPhone iPad từ bản sao lưu iCloud Restore_icloud_backup_new_iphone_updated_howto5

Đó là toàn bộ những gì bạn phải làm với chiếc thiết bị quả Táo mới của mình. Thiết bị mới sẽ bắt đầu khôi phục dữ liệu từ bản sao lưu iCloud của bạn. Hãy lưu ý rằng, bạn sở hữu càng nhiều dữ liệu thì thời gian khôi phục sẽ càng lâu hơn. iCloud sẽ khởi động thông qua việc bạn khôi phục các cài đặt hệ thống chính vì vậy bạn có thể ngay lập tức sử dụng chiếc iPhone của mình tuy nhiên các ứng dụng, hình ảnh, video và các loại media khác sẽ tốn chút thời gian tải xuống từ iCloud. Hãy kiên nhẫn và nếu bạn phải tắt bỏ Wifi thì đừng lo lắng, iCloud sẽ tiếp tục khôi phục chỉ khi bạn tiếp tục bật kết nối wifi.

Sau khi thiết lập iCloud của bạn đã được khôi phục, thiết bị của bạn sẽ yêu cầu cài đặt Touch iD và mật khẩu hỗ trợ. Chỉ có Touch ID là thứ duy nhất không được lưu lại trong một bản backup dự phòng và bạn phải ghi nhớ điều này kẻo quên mật khẩu và ID đăng nhập nhé.

Như vậy chúng ta đã cùng tìm hieur các bước khôi phục từ sao lưu iCloud trên các thiết bị iOS rồi, ngoài ra các bạn có thể tham khảo thêm các bài viết hay khác như Cách xóa các bản sao lưu trên iCloud

Nguồn ảnh: internet

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]