Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

• MemBer VIP

lamborghini

Chắc hẳn nhiều bạn sẽ thắc mắc không biết cách xóa tài khoản iCloud mà mình đang sử dụng trên thiết bị của mình. Bài viết này mình sẽ hướng dẫn các bạn cách xóa tài khoản iCloud trên thiết bị iOS một cách đơn giản nhất.
Trong quá trình sử dụng, đôi khi bạn muốn thay đổi tài khoản iCloud hoặc thiết bị của bạn đang sử dụng một tài khoản iCloud do cửa hàng khi mua máy cung cấp cho bạn. Và bạn không muốn thay đổi tài khoản bằng chính tài khoản do bạn từ tạo thì bạn cần xóa tài khoản hiện hành trên thiết bị của bạn. Cách xóa vô cùng đơn giản, sau đây mình sẽ hướng dẫn chi tiết cho các bạn cách xóa tài khoản iCloud trên thiết bị chạy iOS(iPhone, iPad, iPod).
Nếu bạn chưa biết cách tạo cho mình 1 tài khoản iCloud thì bạn có thể tham khảo bài viết hướng dẫn cách tạo tài khoản iCloud tại đây.

Cách xóa tài khoản iCloud trên iOS
Bạn truy cập vào Cài đặt >iCloud > kéo xuống dưới chọn Delete Account > chọn tiếp Delete > tại đây sẽ hiện ra bảng yêu cầu bạn nhập password của tài khoản iCloud hiên tại mà bạn đang sử dụng. Bạn tiến hành nhập Pass >Turn Off. Lúc nãy tính năng Find My iPhone sẽ tắt và tài khoản iCloud sẽ được xóa.

Mẹo xóa account icloud đơn giản nhất Xoa-tai-khoan-icloud

Sau khi đã xóa tài khoản iCloud thành công, lúc này bạn có thể đăng nhập bằng tài khoản iCloud khác do chính bạn tự tạo được rồi. Việc xóa vô cùng đơn giản, bạn nên chú ý một điều rằng để xóa được tài khoản iCloud thì bạn phải nhớ mật khẩu của tài khoản iCloud bạn đang sử dụng.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]