Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

• MemBer VIP

lamborghini

Thiết bị iPhone, iPad của bạn bị đánh cắp hay bỏ quên ở đâu đó. Đừng quá lo lắng nếu thiết bị của bạn rơi vào tay 1 người tốt. Bạn có thể yêu cầu người đó trả lại thiết bị của bạn thông qua tính năng Find My Phone được tích hợp trên thiết bị
Find My Phone được tích hợp sẵn trên thiết bị iOS. Tuy nhiên để tính năng này được kích hoạt bạn phải có tài khoản Cloud để sử dụng nó. Nếu bạn chưa từng kích hoạt tính năng trên thì việc tìm kiếm lại thiết bị của ban quá khó khăn.

Đối với những ai đang sử dụng thiết bị iPhone, iPad thì bạn hãy cài đặt cho mình tài khoản iCloud và kích hoạt tính năng Find My phone và bạn sẽ có thể tìm iphone bị mất của mình. Và cũng bảo toàn được dữ liệu của mình không bị ai xâm phạm

Không may thiết bị của bạn đã bị mất bạn hãy thực hiện các bước sau:

Bước 1: Trên máy tính bạn truy cập vào địa chỉ: Địa chỉ này

Hướng dẫn tìm iPhone bị thất lạc bằng Find My Phone Tim-iphone-bi-mat-1
Bước 2: Đăng nhập tài khoản iCloud của bạn
Hướng dẫn tìm iPhone bị thất lạc bằng Find My Phone Tim-iphone-bi-mat-2

Nhiều bạn hỏi là tài khoản iCloud ở đâu mà đăng nhập, đây chính là tài khoản Apple ID mà bạn sử dụng cho iCloud. Đối với bạn nào chưa có bạn có thể xem cách tạo tài khoản iCloud
Bước 3: Tại giao diện chính bạn chọn Tìm iPhone
Hướng dẫn tìm iPhone bị thất lạc bằng Find My Phone Tim-iphone-bi-mat-3
Bước 4: Lựa chọn thiết bị của bạn nếu bạn đã từng đăng nhập trên nhiều thiết bị
Hướng dẫn tìm iPhone bị thất lạc bằng Find My Phone Tim-iphone-bi-mat-4
Tại đây bạn sẽ thấy được thiết bị của mình đang ở đâu trên bàn đồ nếu thiết bị của bạn được kết nối mạng

Bước 5: Có 3 chế độ cho bạn lựa chọn

- Phát Âm Thanh: Tính năng nay sẽ hữu ích cho bạn tìm iPhone trong phạm vi gần. Ví dụ bạn để quên ở nơi nào đó trong nhà, công ty...bạn có thể chọn tính năng này để iPhone đổ chuông ngay cả khi bạn cài đặt chế đôn rung

- Chế độ mất: Chọn chế độ mất để khóa màn hình thiết bị nếu trước đó bạn chưa cài đặt mật khẩu đồng thời sẽ thông báo đến người đang cầm thiết bị của bạn những thông tin cá nhân để bạn có thể chuộc lại thiết bị

Hướng dẫn tìm iPhone bị thất lạc bằng Find My Phone Tim-iphone-bi-mat-5
Nhập số điện thoại để người nhặt được có thể liên lại với bạn. Chọn Tiếp theo
Hướng dẫn tìm iPhone bị thất lạc bằng Find My Phone Tim-iphone-bi-mat-6
Viết một thông điệp gửi đến người đã nhặt được thiết bị của bạn. Nhấn chọn Xong
Hướng dẫn tìm iPhone bị thất lạc bằng Find My Phone Tim-iphone-bi-mat-7
Giờ đây trên thiết bị của bạn sẽ hiển thị thông điệp và số điện thoại của bạn ngay trên màn hình khóa
Hướng dẫn tìm iPhone bị thất lạc bằng Find My Phone Tim-iphone-bi-mat-8
Lưu ý: Tính năng này chỉ được thực hiện khi thiết bị của bạn được kết nối mạng. Trong trường hợp thiết bị của bạn không kết nối mạng bạn vẫn thực hiện thao tác trên. Khi thiết bị của bạn có kết nối mạng mệnh lệnh lập tức được thực hiện

- Xóa iPhone: Trong trường hợp bạn không thể lấy lại thiết bị của mình bạn dùng đến Xóa iPhone để xóa hết dữ liệu cá nhân của mình đề phòng trường hợp đáng tiếc xảy ra

Trên đây 9Mobi.vn đã hướng dẫn các bạn cách tìm lại iPhone bị mất. Với cách trên bạn cũng có thể áp dụng đối với iPad, iPod Touch. Bảo vệ thiết bị của bạn ngay từ bây giờ với tài khoản iCloud và tính năng Find My Phone

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]