Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

cuhiep
  • Junior Member

cuhiep

Sáng nay vào cty thì nhận được gói bưu phẩm do Bkav chuyển đến, đó là chiếc Bphone mình đặt mua trong đợt đặt hàng đầu tiên. Và đây là chiếc mà Bkav giao sau khi đã thu hồi một loạt máy bị lỗi gì đó. Vậy có thể nói đây là chiếc máy chính thức đến tay người dùng cuối cùng. Chiếc mà Tinh tế thử, mở bên trong ra xem trước đây thuộc đợi hàng giao sớm và đã được Bkav thu lại, chiếc đó mình mượn của bạn mình, không phải chiếc này. Không biết có nhiều anh em nhận được hàng như mình không.

Có cảm giác như càng các phiên bản sau thì Bphone càng cứng cáp hơn. Đây là thế hệ thứ 3 mình cầm, đầu tiên là hôm giới thiệu, sau đó là đợt giao hàng đầu tiên mình mượn được và đây là cái chính thức đến tay. Chiếc này hoàn thiện và cứng cáp hơn rất nhiều. Nếu BKAV và hoãn lại và chia ra giao khoảng 10 lần nữa thì chắc là Bphone sẽ ngon lắm hahaha (vui vẻ tí).
Đập hộp Bphone của anh em tinhte.vn 128

BKAV đã gửi thêm 1 cục sạc nhanh (QuickCharge 2.0) và 4 phiếu mua hàng mỗi phiếu 50000 để xin lỗi người dùng vì giao hàng chậm. Tức là tổng mức xin lỗi là 600 ngàn. Vì bản Bphone mình mua là 16GB nên không có cục sạc nhanh đi cùng (muốn phải mua thêm giá 400 ngàn), nên được tặng thêm cục này là rất hấp dẫn.
Đập hộp Bphone của anh em tinhte.vn 229

Tờ giấy chào mừng bạn sở hữu Bphone với những từ ngữ rất "mát" và ấn tượng. Anh em không thích thì đọc thấy khó vào nhưng anh em "yêu nước'', yêu hàng việt thì sướng tê. Đây là mấu chốt trong những tranh cãi của BKAV nói chung và Bphone nói riêng.

Đập hộp Bphone của anh em tinhte.vn 327

Cây chọt SIM được để phía trong một hộp đựng tài liệu kháp phá Bphone, giống như kiểu Apple để.

Đập hộp Bphone của anh em tinhte.vn 426

Hướng dẫn sử dụng các cử chỉ trên Bphone. Mình có scan đủ bộ này ở bên dưới để anh em có thể tham khảo. Những cử chỉ này học xong rồi sử dụng máy sẽ rất thích. Vấn đề là anh em có chịu học không thôi.

Đập hộp Bphone của anh em tinhte.vn 523

Tờ giấy ghi thông tin kỹ thuật, những thứ có trong hộp khi mua để mọi người kiểm tra. Rõ ràng.
Đập hộp Bphone của anh em tinhte.vn 617

Phần settings của Android được mang xuống dưới giống kiểu của Action Center trên iOS. Mình thích kiểu này vì dùng một tay dễ dàng tiếp cận hơn.
Đập hộp Bphone của anh em tinhte.vn 717

Giao diện khi trượt từ trên xuống, settings không còn nên khá thoáng, còn đồng hồ và thông báo.
Đập hộp Bphone của anh em tinhte.vn 815

3 nút cơ bản của Android dể dưới khung viền màn hình. Mình thích điều này. Có điều nút nơi mờ nên khó phát hiện ra.

Đập hộp Bphone của anh em tinhte.vn 914

Khay NanoSIM và nút khoá/mở màn hình bên cạnh trái, phía bên trên của máy (nhìn hơi giống iPhone nhỉ.)
Đập hộp Bphone của anh em tinhte.vn 1013

Nút tăng/giảm âm lượng ở cạnh phải, bên trên. Đường màu trắng bên trên để tách khung sườn máy ra làm 2 cực khác nhau của ăng ten bắt sóng.
Đập hộp Bphone của anh em tinhte.vn 1113
Cạnh dưới. Ở giữa là cổng MicroUSB, hai ốc lục giác để giữ máy và hai phần lỗ li ti hai bên trong đó một bên là loa, một bên là mic.
Đập hộp Bphone của anh em tinhte.vn 1212
Cục sạc được tặng (ai mua 64GB hay 128GB thì có sẵn)
Đập hộp Bphone của anh em tinhte.vn 1311

Tai nghe theo máy Bphone. Tai nghe nhìn không đã.
Đập hộp Bphone của anh em tinhte.vn 1411

Đập hộp Bphone của anh em tinhte.vn 1511

Loa thoại bản đầu tiên si bóng như Samsung. Giờ làm mờ đi thì đẹp hơn.
Đập hộp Bphone của anh em tinhte.vn 1610

xuantung9x
  • Junior Member

xuantung9x

Nhìn vỏ giống  iPhone quá nhờ,cũng đẹp long lanh phết đó chứ anh em  Very Happy

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]