Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Cây Đèn Thần
  • MASTER

Cây Đèn Thần

Bước 1: Chọn loại tài khoản
Bạn truy cập theo điạ chỉ http://paypal.com

Xuất hiện giao diện như hình:

[center]

Hướng dẫn tạo tài khoản paypal để mua apps trên iTunes và Cydia với thẻ VISA HeaveniPhone  10695229244221

[left]Chọn “Sign Up Today”khi đó giao diện như bên dưới xuất hiện cho phép bạn lựa chọn loại tài khoản paypal muốn tạo.

[center]
Click here to view the original image of 652x283px.
Hướng dẫn tạo tài khoản paypal để mua apps trên iTunes và Cydia với thẻ VISA HeaveniPhone  874416015830967

Paypal cung cấp 3 loại tài khoản là Personal, Premier và Bussiness. Mỗi loại tài khoản có những đặc điểm khác nhau như hình dưới đây:

Click here to view the original image of 652x341px.
Hướng dẫn tạo tài khoản paypal để mua apps trên iTunes và Cydia với thẻ VISA HeaveniPhone  637767378937745

Tính năng của các loại tài khoản Paypal

Mỗi địa chỉ email bạn có thể dùng sử dụng cho 2 loại tài khoản, muốn Upgrade lên tài khoản Bussiness bạn phải tốn một khoản phí nhất định, mỗi tài khoản cũng có một khoản phí nhất định mà trước khi đăng ký bạn nên đọc kĩ. Tôi chọn đăng ký tài khoản Premier. Bạn cũng có thể Upgrade tài khoản của mình lên sau cũng được
Bước 2: Điền thông tin tài khoản

Hãy điền đầy đủ thông tin vào các ô theo yêu cầu và click Agree and Create Account để sang bước tiếp theo.

Hướng dẫn tạo tài khoản paypal để mua apps trên iTunes và Cydia với thẻ VISA HeaveniPhone  216665610176679
Form đăng ký tài khoản Paypal

[left]Bước 3: Khai báo thông tin thẻ tín dụng và hoàn tất
Sau khi hoàn tất thông tin đăng ký bạn sẽ nhận được yêu cầu khai báo các thông tin về thẻ tín dụng nhằm xác lập các thông tin liên quan đến quá trình thanh toán.

Click here to view the original image of 652x407px.
Hướng dẫn tạo tài khoản paypal để mua apps trên iTunes và Cydia với thẻ VISA HeaveniPhone  59432846961302
Bổ sung thông tin tài khoản thẻ tín dụng
Nếu bạn đã có thẻ TRUSTcard rồi thì bạn tiến hành khai báo các thông tin của thẻ bao gồm: Credit card number (số thẻ), Expiration date (thời gian hiệu lực của thẻ), CSC (3 số cuối cùng của thẻ). Nếu bạn chưa có thẻ credit card hoặc chưa muốn điền thông tin thẻ, bạn có thể bỏ qua bước này và click Go to my Account để truy cập vào tài khoản của mình. Tôi sẽ hoàn thành bước khai báo thông tin tài khoản sau.
Sau khi nhấn “continue” 1 lần nữa, mình đã thành công. Và Paypal sẽ tiến hành giao dịch thử nghiệm, rút 1,95$ từ trong thẻ VISA và sau đó chuyển vào tài khoản Paypal của bạn.
Lúc này Paypal sẽ gửi 1 email cho bạn hướng dẫn cách nhập 4 số trong giao dịch rút 1.95$ từ thẻ.

Chờ khoảng nữa tiếng và điện lên ngân hàng (tổng đài 1900555588) hỏi về mã số giao dịch này (4 số). Sau khi bạn nhận được 4 số thì hãy tiến hành log vào tài khoản và nhập 4 số này.
Hỏi thế này: " Em đang verify paypal, mà bên paypal nói em gọi về ngân hàng để hỏi mã số giao dịch gì ấy, anh/ chị cho em biết 4 số này được không "
Thế là nó hỏi số thẻ visa, tên bạn.
Sau đó nó sẽ đọc 4 số đó!

Vào paypal, nhìn bên phải, click vào Confirm Credit Card, sau đó điền 4 số mà gọi tổng đài hỏi lúc nãy!

Hướng dẫn tạo tài khoản paypal để mua apps trên iTunes và Cydia với thẻ VISA HeaveniPhone  363800631427812

Như vậy bạn đã đăng ký thành công tài khoản PayPal.

Câu hỏi thường gặp:
1.Khi Paypal lấy tiền mình từ thẻ mình lên tk Paypal để thanh toán app thì mình có tốn xu tiền phí nào không ?
Trả lời : Không tốn xu nào trong quá trình này hết.

2. Khi tôi mua apps trên itunes tôi ko thích và yêu cầu refund có được ko ?
Trả lời: refund vô tư.
Ai có câu hỏi nào post lên mình sẽ trả lời nhé !
Để đăng ký thẻ VISA HeaveniPhone xin vui lòng đăng ký tại đây
Để tìm hiểu thêm về các tính năng thẻ xem thêm tại đây
[/left]
[/center]
[/left]
[/center]

Cây Đèn Thần
  • MASTER

Cây Đèn Thần

Mình thấy chủ topic hướng dẫn đăng ký acc paypal nhưng không thấy hướng dẫn những điều chú ý khi sử dụng paypal như :
+ Không nên login acc paypal tùy tiện ở những nơi công cộng hoặc khác nhà mạng
+ Không nên thay đổi thông tin cá nhân nhiều quá như : email,địa chỉ nơi cư trú,số điện thoại
+ Khi withdraw về tài khoản Ngân Hàng VN ko nên rút hết tiền trong tài khoản
+ Verift tài khoản ngân hàng VN nên chọn ACB (đăng ký miễn phí 3 lần đầu,15' là có thể dùng được thẻ....) ACB được rât nhiều người ưa chuộng.
+ Khi đăng Ký acc paypal ae nên lấy đúng địa chỉ trên CMND hoặc Bằng Lái xe để để phòng nếu bị limit thì scan sẽ nhanh hơn và khớp thông tin,ko cần chỉnh sửa cho vất vả....
+ First Name ,Last Name khi đăng ký paypal thật chính xác như trên (phần middle name có thể bỏ trống và gộp qua phần First Name hoặc Last Name vì Paypal hay bỏ quên phần Middle name khi ae đăng ký xong vd: Nguyễn Văn Dũng thì phần First Name có thể điền là : Van Dung ,Last Name là : Nguyen,hoặc First Name là : Dung ,Last name là : Nguyen Van )

--- Trên đây là một số kinh nghiệm mình đúc kết và đã gặp phải khi bắt đầu sử dụng paypal.Mong anh em đóng góp thêm.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]