Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

mrminhbeo97
  • Junior Member

mrminhbeo97

như topic em đã đưa ra.... 
em thấy m.n kêu lên ios 7.0.4 lag với tốn pin lắm..... không biết nên như thế nào ah? mong m.n tư vấn giúp

• MemBer VIP

MinhLam

[Tư Vấn] emdùng ipad 4 bản A1460 64Gb, ios 6.0.1, h muốn lên ios 7.0.4 quá!!! theo m.n có nên lên không a? Flag_r10
mrminhbeo97 đã viết:như topic em đã đưa ra.... 
em thấy m.n kêu lên ios 7.0.4 lag với tốn pin lắm..... không biết nên như thế nào ah? mong m.n tư vấn giúp

Cực kỳ lag và hao pin bạn à,trước mình cũng háo hức lên thử,cộng nhận app nào cũng cài được do là IOS cao nhất,nhưng pin thì hao khủng khiếp,khi nào có 7.1 final thì bạn lên cũng ko muộn.

• Junior Member

AndyHuong

MinhLam đã viết:[Tư Vấn] emdùng ipad 4 bản A1460 64Gb, ios 6.0.1, h muốn lên ios 7.0.4 quá!!! theo m.n có nên lên không a? Flag_r10

Cực kỳ lag và hao pin bạn à,trước mình cũng háo hức lên thử,cộng nhận app nào cũng cài được do là IOS cao nhất,nhưng pin thì hao khủng khiếp.
Tốt nhất ko nên lên bạn à,nếu muốn lên xem nó có gì hay thì trước khi lên nhớ lưu SHSH nhé.Bạn lên Cydia cài đặt phần mềm iSHSHit để backup SHSH thuận tiện về lại IOS cũ bạn nhé.

mrminhbeo97
  • Junior Member

mrminhbeo97

thế h em nên làm thế nào ah? e muốn dùng các app như office, văn phòng vs chơi game nữa.... mà ở iOS 6.0.1 không phục vụ được ạ!

mrminhbeo97
  • Junior Member

mrminhbeo97

[Tư Vấn] emdùng ipad 4 bản A1460 64Gb, ios 6.0.1, h muốn lên ios 7.0.4 quá!!! theo m.n có nên lên không a? Flag_r10
AndyHuong đã viết:
MinhLam đã viết:[Tư Vấn] emdùng ipad 4 bản A1460 64Gb, ios 6.0.1, h muốn lên ios 7.0.4 quá!!! theo m.n có nên lên không a? Flag_r10

Cực kỳ lag và hao pin bạn à,trước mình cũng háo hức lên thử,cộng nhận app nào cũng cài được do là IOS cao nhất,nhưng pin thì hao khủng khiếp.
Tốt nhất ko nên lên bạn à,nếu muốn lên xem nó có gì hay thì trước khi lên nhớ lưu SHSH nhé.Bạn lên Cydia cài đặt phần mềm iSHSHit để backup SHSH thuận tiện về lại IOS cũ bạn nhé.
mà h hình như là có 7.1 rồi còn j nữa ah? e có nên lên iOS 7.1 không ah?

• MemBer VIP

lamborghini

Lỗi hao pin IOS 7.1 có cách khắc phục rồi các bạn.
Một số người dùng thiết bị Apple phản ánh iPhone hay iPad của mình tiêu tốn nhiều điện năng hơn sau khi cập nhật lên iOS 7.1. Bạn có là một trong số đó?
[Tư Vấn] emdùng ipad 4 bản A1460 64Gb, ios 6.0.1, h muốn lên ios 7.0.4 quá!!! theo m.n có nên lên không a? Iphone-ios-7-2014316123630
Sạc lại máy vài lần
Khi phần mềm được nâng cấp lại, bộ cân chỉnh pin của iDevice bị xóa sạch dữ liệu. Hệ quả là một số người nhận thấy máy hết pin nhanh hơn nhưng lại không để ý rằng quá trình sạc pin cũng nhanh hơn. Đây chính là nguyên nhân.
Vì bộ cân chỉnh thời lượng pin đã không còn lưu lại dữ liệu về tình trạng pin hiện tại của thiết bị nên gây ra sai sót trong việc tính toán mức pin. Giải pháp là bạn hãy nhẫn nại cắm sạc máy thêm một chút nếu gặp “tình trạng” sạc pin quá nhanh và kiên nhẫn lặp lại quy trình dùng hết pin – sạc đầy thêm vài lần. Việc này sẽ giúp bộ cân chỉnh pin ghi nhận lại dữ liệu thực.
Thao tác trên nên được thực hiện trong khoảng 1 tuần hoặc 10 lần xả - sạc.
Reset máy
Nếu giải pháp sạc pin không đưa pin trở về bình thường, bạn có thể thử reset lại máy. Có hai tùy chọn: reset tùy chỉnh đơn thuần và reset toàn bộ thông tin người dùng vậy nên hãy sao lưu lại thiết bị trước khi tiến hành reset.
Sau khi đã sao lưu iDevice, hãy tiến hành reset lại thiết bị bằng cách vào:

• Settings > General > Reset
  • Chọn Reset All Settings (nên thử lựa chọn này đầu tiên) hoặc Erase All Content and Settings (chỉ chọn giải pháp này khi Reset All Settings không cải thiện tình hình).
  • Nhập password khi được hỏi.

[Tư Vấn] emdùng ipad 4 bản A1460 64Gb, ios 6.0.1, h muốn lên ios 7.0.4 quá!!! theo m.n có nên lên không a? Ios-7-2014316123656
Cài lại iOS 7.1 bằng iTunes
Một số người cho biết họ đã sửa được lỗi hao pin cho thiết bị bằng cách cập nhật iOS 7.1 thông qua phần mềm iTunes thay vì cập nhật tự động trên iPhone và iPad hay iPod bằng OTA.
Hãy tìm đúng link tải cho thiết bị của bạn trong danh sách bên dưới hoặc ở trang hỗ trợ của Apple:

• iPad Air (5th generation Wi-Fi Cellular)

• iPad Air (5th generation Wi-Fi)

• iPad (4th generation CDMA)

• iPad (4th generation GSM)

• iPad (4th generation Wi-Fi)

• iPad mini (CDMA)

• iPad mini (GSM)

• iPad mini (Wi-Fi)

• iPad mini 2 (Wi-Fi Cellular)

• iPad mini 2 (Wi-Fi)

• iPad 3 Wi-Fi (3rd generation)

• iPad 2 Wi-Fi (Rev A)

• iPad 2 Wi-Fi

• iPad 2 Wi-Fi 3G (GSM)

• iPad 2 Wi-Fi 3G (CDMA)

• iPhone 5 (CDMA)

• iPhone 5 (GSM)

• iPhone 5C (CDMA)

• iPhone 5C (GSM)

• iPhone 5S (CDMA)

• iPhone 5S (GSM)

• iPhone 4S

• iPhone 4 (GSM Rev A)

• iPhone 4 (GSM)

• iPhone 4 (CDMA)

• iPod touch (5th generation)

Sau khi đã tải xong hãy tiến hành sao lưu dữ liệu trên thiết bị bằng iTunes, sau đó:

• Nhấn vào biểu tượng thiết bị trên iTunes.
  • Giữ phím Shift nếu dùng Windows hoặc phím Option nếu dùng máy Mac và nhấn “Check for Update”.
  • Tìm và chọn tập tin IPSW vừa tải về.
  • Quá trình cài đặt iOS 7.1 cho iDevice sẽ bắt đầu, không ngắt kết nối đến khi hoàn tất.
  • Khôi phục lại dữ liệu và ứng dụng của bạn.

[Tư Vấn] emdùng ipad 4 bản A1460 64Gb, ios 6.0.1, h muốn lên ios 7.0.4 quá!!! theo m.n có nên lên không a? Iphone-2014316123713
 “Chờ đợi là hạnh phúc”
Nếu không có cách nào phía trên giúp iPhone, iPad hay iPod của bạn sống lâu hơn sau mỗi lần sạc pin, giải pháp duy nhất còn lại là chờ đợi. Nhiều khả năng không chỉ bản thân iOS 7.1 bị lỗi mà là do xung đột với một ứng dụng nào đó trong máy của bạn.
Hãy kiên nhẫn chờ Apple tung ra bản cập nhật mới và không quên kiểm tra cập nhật cho ứng dụng sẵn có.
ZDNet

Message reputation : 100% (1 vote)

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]