Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

• Junior Member

hoangnam128

Bạn nên chú ý vài điều cơ bản trước khi đến điểm du lịch nổi tiếng Kuala Lumpur

Kuala Lumpur là thủ đô của Malaysia hiện đại, văn minh, nguy nga với những địa danh du lịch nổi tiếng dành cho du khách trong và ngoài nước. Bên cạnh đó, nơi đây còn thu hút du khách với những trung tâm giải trí, trung tâm thương mại nổi tiếng. Tuy nhiên, một vài điều bạn cần lưu ý và phải thuộc nằm lòng khi chuẩn bị du lịch đến thành phố này:

Hãy vô tư thưởng thức những món ăn đường phố

Thực khách luôn bị thu hút bởi những món ăn đặc trưng nơi đây. Mỗi nước thay vì khám phá những danh lam thắng cảnh tại đây, bạn nên tận hưởng chuyến du lịch mình bằng cách thưởng thức những món ăn đường phố đúng điệu. Đừng quá đặt ra quá nhiều luật cho chuyến du lịch của mình mà hãy vô tư khám phá nó, bạn sẽ cảm nhận được hương vị của cuộc sống qua chuyến du lịch đó.

Chú ý tuyệt đối những chuyến đi bằng phương tiện taxi

Hầu hết khách du lịch đều chọn taxi thay vì đi bằng xe buýt, tàu cao tốc,... để tiết kiệm thời gian du lịch và tiện lợi hơn. Tuy nhiên, chính vì vậy, bạn nên chú tâm hơn vào những chuyến taxi nếu có ý định du lịch bằng phương tiện này. Vì không phải người bản địa nên thường xảy ra nhiều chuyện không mong muốn như taxi "chặt chém" giá cả. Do đó, bạn cần cẩn thận hơn với chuyến đi của mình.

Tỏ ra là người bản địa khi mua quà lưu niệm

Nhiều trung tâm thương mại hay các khu chợ tại Kuala Lumpur thường xuyên diễn ra cảnh người bán chặt chém giá cả khách du lịch. Do đó, nếu bạn muốn chọn mua một món đồ lưu niệm cho gia đình, hãy tỏ ra giống người bản địa và mặc cả với họ để lựa chọn được món đồ tốt nhất.

Kuala Lumpur là nơi dành cho bạn trau dồi tiếng Anh

Tại đây, ngôn ngữ thông dụng để trao đổi là tiếng Anh và tiếng Hoa. Vì vậy, đây là một nơi lí tưởng cho bạn trong việc phát triển tiếng Anh của mình và thuận lợi hơn trong quá trình trao đổi thông tin.

Trải nghiệm trên chuyến xe KL Hop on Hop off mới lạ, hấp dẫn

Đến với Kuala Lumpur, du khách sẽ được trải nghiệm chuyến xe buýt hoàn toàn mới lạ và hiện đại có tên KL Hop on Hop off. Chuyến xe sẽ dẫn bạn đến 22 điểm với 40 công trình nổi tiếng tại đây và bạn có thể thỏa sức khám phá vẻ đẹp từng điểm du lịch.

Văn hóa tại Kuala Lumpur luôn tạo sự thoải mái cho mọi người

Một số người nghĩ rằng tại đây, văn hóa người bản địa là ăn mặc các trang phục kín đáo khi ra đường. Đó là nhận định sai lầm, hầu hết những du khách khi du lịch đến nơi đây đều có thể ăn mặc thoải mái bất cứ nơi đâu trừ những địa điểm tín ngưỡng.

Kuala Lumpur là thiên đường du lịch thích hợp cho chuyến đi dài ngày của bạn. Hãy tận hưởng cuộc sống khi còn trẻ bạn nhé!

NGUỒN: http://ansatravel.com.vn/ bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]