Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

• MemBer VIP

BinhKTV

Bạn muốn thường xuyên cập nhật thông tin thời tiết iPhone ngay trên màn hình khóa mà không cần phải mở ứng dụng Thời tiết thì hãy tải ngay ứng dụng Tweak Forecast trên Cydia sau khi jailbreak iPhone nhé.

Sau khi đã jailbreak iPhone người dùng có thể khám phá và tùy biến thiết bị của mình bằng các tweak khác nhau trong đó có Forecast. Tweak Forecast giúp hiển thị thông tin thời tiết iPhone trên màn hình khóa, màn hình chính hoặc cả hai nếu bạn muốn mà không cần mất thời gian mở khóa iPhone rồi mở ứng dụng thời tiết như trước đây.

XEM THỜI TIẾT IPHONE NGAY TRÊN MÀN HÌNH

1. Tải và cài đặt Tweak Forecast

- Chọn Cài đặt - Setting để tiến hành cài đặt Forecast trên iPhone của mình

Xem thời tiết trên màn hình iPhone bằng Tweak Forecast Xem-thoi-tiet-tren-man-hinh-iphone-1

Trong quá trình cài đặt bạn nhấn đồng ý với các điều khoản mà Forecast đưa ra, sau đó khởi động lại thiết bị và kích hoạt Forecast.

2. Kích hoạt Forecast

Sau khi đã cài đặt Forecast vào iPhone xong bạn hãy khởi động lại iPhone và kích hoạt để sử dụng. Vào Cài đặt - Setting iPhone, sau đó gạt nút xanh sang Enabled để kích hoạt Tweak Forecast. Bạn cũng có thể tùy chỉnh cài đặt ứng dụng tùy theo ý thích của mình để sử dụng dễ dàng và thuận tiện hơn.

Xem thời tiết trên màn hình iPhone bằng Tweak Forecast Xem-thoi-tiet-tren-man-hinh-iphone-2

Ngay cả khi khóa màn hình thì những thông tin thời tiết vẫn hiển thị để người dùng có thể xem nhanh chúng mà không cần thao tác quá nhiều trên thiết bị.

Xem thời tiết trên màn hình iPhone bằng Tweak Forecast Xem-thoi-tiet-tren-man-hinh-iphone-3

Như vậy mình đã hướng dẫn các bạn cách xem thông tin thời tiết iPhone bằng Tweak Forecast khá thú vị phải không nào. Chúc các bạn thực hiện thành công !

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]