Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

• MemBer VIP

PhucThinh

Khóa ứng dụng trên Android sẽ giúp cho người dùng bảo vệ quyền riêng tư cá nhân của mình không cho người lạ sử dụng ứng dụng khi chưa được phép của bạn, dưới đây chúng tôi sẽ hướng dẫn các bạn khóa ứng dụng trên Android với App Locker.
Chắc hẳn bạn đã từng rơi vào trường hợp đưa bạn bè mượn điện thoại nhưng lại không muốn họ truy cập, sử dụng các ứng dụng mang tính riêng tư hoặc chứa công việc của bạn khi đó bạn chỉ còn cách là dặn họ không được dùng chứ họ dùng bạn không thể làm gì được, vậy thì hãy đọc cách dưới đây sẽ giúp bạn khóa ứng dụng trên Android để chỉ mình bạn mới có thể sử dụng được ứng dụng đó:
Ngoài ra bạn đọc quan tâm hãy xem thêm bài viết cách khóa ứng dụng chat Line bằng mật khẩu
* Phiên bản App Locker cho Android: Download App Locker cho Android
Hướng dẫn khóa ứng dụng trên Android với App Locker
Bước 1: Sau khi tải và cài đặt App Locker thành công bạn khởi động nó lên, máy yêu cầu bật chức năng quản lý thiết bị với quyền Administrator bạn bấm vào Bật
Hướng dẫn khóa ứng dụng trên Android với App Locker Huong-dan-khoa-ung-dung-tren-android-voi-app-locker-11

Bước 2: Chọn khóa ứng dụng theo mật khẩu (Password) hoặc theo hình vẽ (Pattem) ở đây mình chọn mật khẩu
Hướng dẫn khóa ứng dụng trên Android với App Locker Huong-dan-khoa-ung-dung-tren-android-voi-app-locker-21

Bước 3: Nhập mật khẩu của bạn gồm 8 chữ số, bấm Next điền mật khẩu lại lần nữa và bấm Confirm

Hướng dẫn khóa ứng dụng trên Android với App Locker Huong-dan-khoa-ung-dung-tren-android-voi-app-locker-31

Bước 4: Bạn bấm vào Applications để bắt đầu chọn ứng dụng

Hướng dẫn khóa ứng dụng trên Android với App Locker Huong-dan-khoa-ung-dung-tren-android-voi-app-locker-41

Bước 5: Chọn ứng dụng muốn khóa không cho phép sử dụng trong danh sách
Hướng dẫn khóa ứng dụng trên Android với App Locker Huong-dan-khoa-ung-dung-tren-android-voi-app-locker-51

Bước 6: Trở lại Menu và chọn ứng dụng để mở thử
Hướng dẫn khóa ứng dụng trên Android với App Locker Huong-dan-khoa-ung-dung-tren-android-voi-app-locker-61

Bước 7: Ứng dụng yêu cầu có mật khẩu mới có thể sử dụng
Hướng dẫn khóa ứng dụng trên Android với App Locker Huong-dan-khoa-ung-dung-tren-android-voi-app-locker-7

Như vậy trên đây chúng tôi đã hướng dẫn các bạn cách để khóa ứng dụng trên Android với App Locker, các bước thực hiện cũng rất đơn giản bạn có thể thực hiện để bảo vệ quyền riêng tư cá nhân của mình trong các trường hợp cần thiết. Bên cạnh đó bạn đọc hãy tải thêm ứng dụng có tính năng tương tự như App Lock for Android

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]