Logged in as Anonymous. Lần truy cập trước của bạn:

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Tak3ichi
  • Junior Member

Tak3ichi

Em năm nay 23t rồi, đã học xong và đi làm ở 1 công ty nước ngoài, lương tháng cũng tạm ổn, gọi là tự nuôi đc thân. Em cũng trắng trẻo, xinh xắn, ko đến nỗi xấu xí có nên yêu trai ko có tiền ko? :(( Biggrin nói chung cũng ko đến nỗi ế chồng. Người yêu em bằng tuổi em, học với em từ năm cấp 2, sau này lên ĐH xong thế nào đi họp lớp, xong nhắn tin qua lại rồi yêu nhau, mới đó mà đã gần 2 năm rồi. Anh ấy vẫn còn đang đi học liên thông, chỉ học vào buổi tối, cả ngày ở nhà chỉ chơi game, chơi chán chắc lại lăn ra ngủ. Em đã nhiều lần nhắc đi tìm việc làm, mà anh ấy hay chối, bảo ko xin được việc hoặc là bảo anh vẫn còn đang đi học, chờ học xong rồi xin việc. Nói thật, em chỉ học đến năm thứ 2 là rục rịch muốn đi dạy thêm, làm thêm chứ ko thích ở nhà như vậy. Anh ấy đã học đến năm thứ 5 rồi, ko đi làm mà toàn ở nhà cũng khiến em hơi khó chịu. Yêu nhau 2 năm mà hầu như đi chơi em toàn phải chi tiền, anh ấy hầu như ko có tiền, chỉ đủ để đổ xăng. Anh ấy đi học buổi tối về, ngày nào cũng qua chỗ em, 2 đứa ra quán ăn cơm xong mới về vì anh ấy đi học về muộn ko nấu cơm đc mà chỗ em cũng ko đc nấu cơm. Ăn cơm ngoài quán cũng ko phải rẻ, nhưng ngày nào cũng là em đứng lên giả tiền. Vào nhưng dịp lễ, lễ tình nhân hay mùng 8-3, em hầu như ko có quà, chỉ khi nào em nhắc khéo nhiều lần anh ấy mới tặng em đc một món quà. Chẳng phải em đòi hỏi gì quà tặng, chỉ là mấy ngày đó, thấy mấy đứa bạn ai cũng có quà, em cũng thấy tủi thân lắm. Thậm chí ngay cả tiền học, anh ấy cũng ko có rồi lại hỏi mượn em để đóng học phí. Rồi đến tháng trước Tết vừa rồi, anh ấy chơi cá độ bóng đá thua hết 15 triệu liền, phải cầm cả xe máy lẫn laptop. Lúc đó em rất giận, nói với anh ấy hồi lâu, anh ấy viện lý do là tại em suốt ngày đi làm ko gặp anh ấy nên anh ấy buồn buồn mới chơi mấy trận, ko ngờ lại thua đậm thế. Lúc đó em chỉ muốn bỏ quách cho đỡ khổ, xong vì thương hại nên cũng đành bỏ qua. Ngoài việc đó ra thì anh ấy là một người khá hiền, sau này cưới nhau chắc sẽ là 1 người cha yêu thương con cái. Phải chi anh ấy quan tâm đến tương lai của chúng em 1 chút thì tốt biết mấy. Bố mẹ anh ấy cũng khác hẳn bố mẹ em. Bố mẹ em làm công ăn lương, kiếm được tiền lúc nào cũng chắt chiu dành dụm cho con cái. Còn bố mẹ anh ấy ko có công việc, bố ở nhà cả ngày còn mẹ thì làm lô đề kiếm sống. Nghĩ đến đó mà em thấy chán nản, em yêu thì yêu thật, nhưng lý trí của em cũng rất cao. 
Cả nhà cho em ý kiến xem mối tình này liệu có kết quả ko? Em đã suy nghĩ rất nhiều rồi mới đăng lên đây đấy ạ. Em cảm ơn cả nhà.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]